111 ตอบกลับ

กำหนดคลอด30สิงหาคม เด็ดหญิงน้ำหนัก540g ตอนนี้ดิ้นเก่งมากทั้งกลางวันและกลางคืน เรื่องน้ำหนักคุณแม่ไม่ต้องพูดถึง ขึ้นมา8kg. แล้วคุณหมอบอกเดือนหน้าคุณแม่ตรวจเบาหวานนะครับ

นัดรอบหน้าคือการตรวจเบาหวานรอบแรกค่ะ

มาอัพเดตค่ะ น้ำหนักตัวแม่ลดลงจากเดิมกิโลกว่าๆ เพราะยังไม่หายแพ้ กินได้น้อย หมอนัดเมื่อสัปดาห์ก่อน แต่น้ำหนักตัวลูกเป็นไปตามเกณฑ์ ซาวน์ดูเพศได้ลูกชายค่ะ

10 สค ผู้ชายค่ะ น้ำหนักแม่เเค่49 เพราะเเพ้ท้องนานค่ะ ตอนนี้ยังรู้สึกเบื่ออาหาร และกินได้เเค่บางอย่าง น้องน้ำหนักน้อยกว่าเกณ แต่ห่างเกณไม่เยอะ 😭

เดือนสิงหาเหมือนกันค่ะ 20 w ตอนนี้น้ำหนักขึ้นสัปดาห์ละโลเลย ไม่รู้ลงแม่หรือลูก 555 จากตอนแพ้ลงไป 4 โล ตอนนี้ขึ้นมา 5 โล หมอบอกเพศชายค่ะ

ของเรากำหนดคลอด 30 สิงหาค่ะ ซาวด์คราวก่อนยังไม่เห็นเพศลูกค่ะ น้ำหนักแม่ตอนนี้ลดลงค่ะ แพ้ท้องกินอะไรได้ไม่มาก

VIP Member

29 สิงหาค่า ลูกชาย นน แม่ขึ้นมา 9 กิโล อยู่ที่ลูกแค่ประมาณครึ่งโล ตกมีนนิดหน่อย 😅 ช่วงนี้กำลังขุนให้เพิ่ม

ตอนนี้ นน ขึ้นมาประมาณ 3-4โลค่ะแม่

กำหนดคลอด 14 สิงหา น้ำหนักแม่ไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ค่ะ เป็นเบาหวานต้องคุมอาหาร น้ำหนักน้องปกติดีค่ะ 😁😁

TapFluencer

กำหนด 21สิงหาจ้า น้ำหนักลดไป 5 โลเพราะแพ้หนักมาก แต่ลูกแข็งแรง ตรวจโครโมโซมแล้ว เบบี๋ผู้ชายจ้า

ยินดีด้วยคะ

VIP Member

ขึ้น2 กก ลูก530 ซาวด์ ตอน22week ค่ะ ของเรากำหนดปลายเดือนสิงหาเลย หมอบอกคร่าวๆ ประมาณ28-31 สิงหาค่ะ ราวๆนี้

เช่นกันนะคะ❤

13สิงหาค่ะ ขึ้นมา3โล น้ำหนัก910 กรัม ห่วงลูกตัวเล็กเพราะท้องไม่ใหญ่แต่หมอบอกไม่เล็กนะคะ555555555