6 ตอบกลับ

น้องเริ่มห่วงเล่นเยอะขึ้นจะไม่ยอมทาน ค่อยๆ ป้อนไปเรื่อยๆ ค่ะ ดูดนิ้วหรือเอาของเข้าปากคือพัฒนาการของเขา แม่หาของเล่นพวกยางกัดมาให้น้องเล่นเวลาน้องจะเอานิ้วเข้าปากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะจะลองดูนะคะ🙏🏻🥰

ดูนมแล้วร้อง ไม่ร้องกินนมตามเวลาปกติ แปลว่าง่วงมากกกกกค่ะ บ้านนี้ก็เป็นตอน 3 เดือน งอแงหิวแต่ไม่กินคาบคายร้องไห้ แต่ไม่นอน ลองกล่อมนอนดูค่ะ

สู้ ๆ ค่ะแม่ วัยนี้กำลังติดเล่น จะไม่ค่อยยอมกินยอมนอน

ต้องปรับเปลี่ยนแม่ 7ชม.ที่อดนม ต้องหิวมากแน่ ลองใช้จุกหลอก เปลี่ยนท่าเข้าเต้า ลูกเราเคยเป็น ยืนให้กินเต้าก็เคย ลูกน้ำหนักลดมัยค่ะ

ยังไม่ได้ชั่งเลยค่ะตอนนี้เริ่มให้ทาน3-4ชม.แล้วค่ะเปลี่ยนเวลาตามคำแนะนำแม่บ้านอื่นน้องเริ่มดีขึ้นค่ะ😍

น้องไม้สบายท้องรึเปล่าคะ ถ้าไม่ค่อยอึก็จะทำให้แน่นท้องกินนมน้อยได้ค่ะ ส่วนกินนมน้อยเพราะดูดนิ้วแม่ไม่แน่ใจค่ะ

น้องถ่ายปกติค่ะแต่ติดดูดนิ้วมากแม่เครียด😔

นมผงสำหรับแรกเกิดขึ้นไปยี่ห้อไหนดีและลูกขับถ่ายดีค่ะ ขอคนงบน้อยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ

คิดมากเลยค่ะบ้านนี้😔