45 ตอบกลับ

ไม่เป็นค่ะ แม่บ้านนี้กินน้ำมะขามต้ม 1ถ้วยก่อนข้าวเช้า เที่ยงเย็น ห้ามกินน้ำเย็น ไม่งั้นน้ำนมไม่ไหลค่ะ ใช้ต้นหรือกิ่งค่ะต้มกิน ยาเรียกน้ำนมได้อย่างดี นมนี้คัด ดึง มาก ปัจุบันท้องคนที่3แล้วค่ะ ได้24 w ผ่าค่ะทั้ง2ค่ะ คนที่3ก็ผ่าไม่อ้วนค่ะ

เป็นค่ะ บ้านนี้หิวบ่อยมากกินบ่อยกว่าตอนท้องอีกน้ำหนักไม่ยอมลง😄😄แต่แม่ยอมเพื่อลูกได้รับสารอาหารเยอะๆค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ. อ้วนขึ้นด้วยค่ะ. แต่ทำเพื่อลูกมีความสุขมากค่ะ เห็นลูกกินอิ่มนอนหลับ🥰

Super Mum

เป็นค่ะ แต่ก็ปกติ เพราะร่างกายแม่ต้องเร่งสร้างน้ำนมชุดต่อไว้ให้ให้ลูกน้อย 💪💪✌✌

เป็นเหมือนกันค่ะ เหมือนกินไม่อิ่มซะที แต่ก้อพยายามห้ามใจไว้ค่ะ เพราะกลัวอ้วน

เป็นเหมือนกันคะหิวตลอดเวลาเลยคะกินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มคะ​ เป็นเรื่องปกติคะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ แต่น้ำหนักไม่ขึ้นนะคะ น้องดูดนมเสร็จแม่หิวมากเลยค่ะ

บ้านนี้กินเป็นพายุเลยค่ะ ตอนนี้เท่าก่อนท้องแล้วดีที่น้ำหนักไม่ขึ้นไม่ลง555

ตอนท้องกินได้ทัพพีเดียวเพราะหายใจไม่ออกพอคลอดแล้วกินเป็นหม้อเลยค่ะ🤣🤣

ใช่ค่ะ แม่เป็นแบบนี้เหมือนกัน555

ใช่ค่ะ บ้านนี้หิวของหวานค่ะ น้ำหวานเฮลบูลบอยนี่ช่วยได้เยอะเลยค่ะ 😅

บ้านนี้ก็หิวของหวานค่ะ โหยๆยังไงบอกไม่ถูก

หิวและกินบ่อยจนคิดว่าท้องอีกคนแล้วหรอ555555 ของกินไม่ขาดปากเลยค่ะ

บ้านนี้ก็นึกว่าแพ้ท้องอีกรอบ555