59 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยคะ เกิดจากอะไรคะ แล้วจะเป็นอันตรายไหมคะ

เพื่อลูกคะแม่😅

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ จนใกล้จะคลอดแล้วยิ่งเจ็บมากกว่าเดิม

ถ้าท้องใหญ่ขึ้นคงจะปงดกว่านี้เยอะเลย

ปวดมากคะ เวลานั่งรถนานๆยิ่งปวดแบบน้ำตาจะไหลเลยคะ

เป็นตั้งแต่12สัปดาห์คะตอนนี้21สัปดาห์แล้วก็ยังเจ็บ

บ้านนี้ปวดยันไกล้ลอดเลยค่ะ ปวดหนักขึ้นเรื่อยๆๆ

เป็นคะ ปวดมากคะถ้านั่งนานๆหรือยืนนานยิ่งปวดคะ

ตอนนี้ปวดมากคะเดินลำบากมาก ได้18วีคเเร้ว

ปวดค่ะ เปนจนก้าวขาไม่ออก เปนตอน4เดือน

ตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าตั้งครรภ์เลยค่ะ

เป็นตั้งแต่เริ่มเข้าเดือนที่3 ค่ะ