27 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด 14 กรกฎาคมค่ะ ซาวด์ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้ว อายุครรภ์ 33w3d แต่น้องก็หนีบขาไว้ตลอด ไม่แน่ใจเพศเหมือนกันค่ะ แม่เลยเตรียมของโทนสีฟ้า สีครีม ส่วนชื่อลูก คุณพ่อเลยตั้งเผื่อไว้ทั้งหญิงและชายค่ะ คิดไว้ว่าถ้าคลอดแล้วค่อยทยอยซื้อชุดเพิ่มค่ะ☺️😊

VIP Member

เรารู้ตั้งแต่ 16w เพราะตรวจ nipt ค่ะ ได้ลูกสาว แต่เราไม่มีอะไรสีชมพูเลย 55555 ซื้อสีกลางๆหมด แม่ชอบโทนน้ำตาล เหลือง เขียว แถมมีชุดโดนัลดั๊กด้วย คือชอบอะไรก็ซื้ออะ อย่าไปซีเรียสแม่ 😁✌🏻

ซื้อตามแม่ชอบทั้งนั้นเลยเนี่ย 55555

เหมือนกันเรยค่ะ กำหนดคลอด 19กรกฎา แต่ยังไม่รู้เพศน้อง แม่กดของใส่ตระกร้าไว้เต็มแต่เลือกเพศไม่ได้ คงจะซื้อเตรียมไว้แค่นิดหน่อยรอน้องคลอดถึงจะซื้อเพิ่มค่ะ

บ้านนี้ก็กำหนด20 กรกฎาคมค่ะ พึ่งจะรุ้เพศน้องตอน33 วีคนี้แหละค่ะ #ลูกสาวค่ะ ตอนแรกแม่ก็เตรียมทั้งแบบผช.และ ผญ. ค่ะ ตอนนี้เตรียมครบแล้ว

ขอบคุณค่ะ เช่นกันนะคะแม่

TapFluencer

ถ้าแม่อยากรู้เพจน้อง แม่ต้องไปซาวที่คลินิคค่ะแต่อาจจะเสียค่าซาว แต่ว่าเด็กแรกเกิดใส่อะไรก็ได้ค่ะแปปๆเดี๋ยวเด็กก็โต

ใช่ค่ะแม่ แม่ก็ซื้อไว้อย่างละนิดค่ะ แปปเดียวก็โต 😊

VIP Member

บ้านนี้35+2 ยังไม่รุ้เหมือนกันคะ ของเเม่เตรียมครบเเล้ว ชื้อทุกสีเลยคะ เด็กเล็กๆใส่สีอะไรก็ได้คะ หรือเลือกสีกลางๆไว้ ก่อน

บ้านนี้กำหนด 21 กรกฎาคม ยังไม่รู้เพศเหมือนกัน😆แม่เน้นสีเขียว ฟ้า ส้ม เอาจ้า แม่ชอบสีแบบนี้😆😆รอลุ้นตอนคลอดเหมือนกัน🥰

ทนเอาเนาะแม่อีกไม่กี่วันแล้ว🥰🥰🥰

บ้านนี้กำหนด​คลอด​20​กรกฎาคม​66เหมือน​กันค่ะ​ เพศชาย​ ค่ะ​ รู้เพศตอน6เดือน​ค่ะ​ ไปแอนตา​ซาวที่คลินิก​เอาค่ะ

บ้านนี้รอลุ้นอย่างเดียวเลยค่ะแม่

บ้านนี้ก็33+1ยังไม่รู้เพศเหมือนกันเลยค่ะ เสื้อผ้าซื้อเตรียมเเต่สีฟ้าๆไว้ ไม่กล้าซื้อสีชมพู เลย

บ้านนี้20ก.คเหมือนกันค่ะไม่รู้เพศเลยตั้งแต่ฝากท้องมาหมอเพิ่งซาวด์ไปรอบเดียวเองร.พรัฐ แอบลุ้นๆ😍

รอลุ้นอยู่ค่ะว่าไปหาหมอจะซาวด์อีกมั้ยเผื่อเห็น😊