15 ตอบกลับ

เตรียมตั้งเเต่​15wคะ ถยอยซื้อเกือบครบแล้วคะ กะว่าจะให้ครบก่อน7เดือน 8เดือนสามีก็จะเริ่มซักให้คะ เพราะนี่แค่6เดือน​ เดินก็แทบไม่ไหวแล้วคะ​ เพราะ​ท้องใหญ่มากๆ ปวดขาปวดจิมิ 9เดือนคือถือกระเป๋า​รอไปคลอดอย่างเดียว​เลยคะ​ เคยไปคลอดแล้วลืมพาของใช้ลูกไป​ ดีนะที่​ รพ​ นี่​ พยาบาล​ใจดีทุกคน​ เขาเลยขอชุดเด็กอ่อนของคนอื่น​มาให้​ เตรียมไว้ก่อนนะคะ งบจะได้ไม่บานปลาย​ ซื้อที่จำเป็นที่จะต้องใช้ทันทีหลังคลอดนะคะ พวก​รถเข็น​ รถโยกนอน​ เปล​ มุ้ง ค่อยซื้อตอนหลังคลอดก็ได้คะ

โอเคจ้า🥰

เตรียมตอน33weeksค่ะ ถ้ายิ่งท้องใหญ่จะยิ่งเหนื่อยนะคะ เตรียมไว้ตอนท้องไม่แก่มากยิ่งดีค่ะ

โอเคจ้าา🥰

แม่บ้านนี้เตรียมซื้อของตอน 37 วีคค่ะ ทั้งเดินซื้อคนเดียว ซักตากคนเดียว 😂

สู้ๆนะคะคุณแม่ ทยอยทำไปทีละอย่างจะได้ไม่เหนื่อยมาก ❤️

บ้านนี้เตรียมไว้ตั้งแต่32wค่ะ เพราะแม่เดินไม่ไหวแล้วท้องใหญ่มาก😂

จ้าา🥰

VIP Member

แนะนำให้เตรียมได้เลยค่ะ บ้านนี้พร้อมหิ้วตั้งแต่30วีคแล้วค่ะ

โอเคจ้าา

เริ่มเตรียมใว้ก็ดีนะคะ ยิ่งอายุครรภ์เยอะยิ่งเดินลำบากค่ะ

เหลือแต่ซักผ้า กะของใช้นิดๆหน่อยๆจ้า แม่ยังไม่ค่อยกล้าเตรียมไว้

บ้านนี้35+4แล้วยังไม่ได้เตรียมเลยคนแก่ที่บ้านห้าม🥹

เกรงๆเหมือนกันคะ แต่กำลังทรัพย์ไม่ไหวเลยต้องทะยอยชื้อมาไว้

ควรเริ่มเตรียมได้แล้วนะคะ ฉุกเฉินมาจะไม่ทันการ

โอเคจ้าา

บ้านนี้ตอน 32 w เริ่มซักเเตรียมไว้แล้วค่ะ

ซักเตรียมไว้ตอน32ค่ะบ้านนี้ใช้คุณพ่อซัก

บ้านนี้ว่าจะซักเตรียมไว้ตอนสิ้นเดือนนี้จ้า น่าจะได้32wพอดี