66 ตอบกลับ

VIP Member

กินปริมาณน้อยๆค่ะ ทุเรียนโฟเลตสูงอต่ถ้ากินเยอะจะเสี่ยงเบาหวานได้ค่า

กินได้วันละพูค่ะแม่ ถ้ากินเยอะ ระวังร้อนในค่ะ เป็นอันตรายต่อลูก

ทานได้จ้า เอาแค่พอหายอยาก 1-2พู ไม่เกินนี้นะคะ ระวังน้ำตาลด้วยจ้า

กินได้ค่ะ เเม่บ้านนี้กินบ่อยเลย เเต่อย่ากินเกินวันละพลูนะคะ

ทานได้ค่ะเพราะในทุเรียนมีโฟลิกในการบำรุงลูกน้อยในครรภ์ค่ะ

กินใด้ค่ะ ดีตีอเดกช่วยพัฒนาสมอง และเดกเกิดมาจะใดัมีผมดกค่ะ

wow..ชอบมากเลยทุเรียน. กินใด้คะ กินเเค่สันละหน่อยอย่าเยอะนะคะ

กินได้คะ แม่ท้อง4เดือนก็กินคะดีต่อลูกแต่อย่าเกินวันละพูคะ

กินได้จ้าช่วบำรุงไห้ลูกไม่พิการเเต่อย่ากินมากนะคะเเม่

กินได้จ้าแอบกินเกินวันละพูก็มีก็มันน่ากินนี้น่า