อั้นฉี่

แม่ท้องเดินทางอั้นฉี่นานๆ เป็นอะไรไม๊คะ เพิ่งท้องอ่อนๆ ค่ะ

21 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่ควรอั้นนะคะคุณแม่ กระเพราะปัสสาวะติดเชื้อได้นะคะ แม่บ้านนี้โดนแอดมิดใป 2 วัน 1 คืน

5y ago

ค่ะแม่ พยายามอย่าอั้นบ่อยอั้นนานก็พอจ้า

จริงๆก็ไม่ควรอั้นนะคะเเม่ แต่ถ้ากรณีจำเป็นจริงๆก็อั้นได้ค่ะเเต่อย่าบ่อยนะคะ

5y ago

โอเคจ้าเเม่ถ้าไม่อั้นบ่อยก็ไม่เป็นไรจ้าไม่ต้องกังวล

หากอั้นฉี่ ฉี่จะย้อนกลับขึ้นไปในกระเพาะปัสสาวะ ทำให้ติดเชื้อได้ค่ะ

อย่าอั้นเลยค่ะ ช่วงท้องเสี่ยงติดเชื้อง่ายกว่าปกติด้วยค่ะ

5y ago

ขอบคุณมากค่ะ ปกติอยู่บ้านไม่อั้นเลยค่ะ แต่มีความจำเป็นขึ้นรถโดยสารไปตวจ. เลยต้องอั้นนิดหน่อยค่ะ เลยกังวล

ไม่ควรอั้นนะคะ แต่ก่อนเดินทางดื่มน้ำน้อยลงค่ะ

5y ago

ขอบคุณมากค่ะ ปกติอยู่บ้านไม่อั้นเลยค่ะ แต่มีความจำเป็นขึ้นรถโดยสารไปตวจ. เลยต้องอั้นนิดหน่อยค่ะ เลยกังวล

VIP Member

ไม่ควรอั้นนะคะ ระวังกระเพราปัสสาวะอักเสบ

5y ago

ไม่คสรอั้นคะ จะติดเชื้อทางปัสสวะคะ. เ

5y ago

มันจะทำให้กระเพาะปัสสาวะอักเสบจ้า

5y ago

อย่าอั้นคะอันตราย

ไม่ควรอั้นน่ะค่ะแม่

5y ago