23 ตอบกลับ

ของเราสมัครแพคเกจคลอดตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปเลยค่ะ เสีย 3,000 บาท 4 ครั้ง จากนั้นไม่ต้องจ่าย จ่ายอีกทีที่เหลือตอนคลอดค่ะ ถ้าไม่เอาแพคเกจครั้งแรกเสียประมาณ 4005 บาท รพ เอกชนค่ะ

ของเราไปรอบแรกตอน 4 วีค ยังไม่ได้ซาวน์ มีตรวจเลือดและมียากันแท้ง ประมาณ 5 พัน รอบ 2 ตอน 7 วีค มีซาวน์+ยากันแท้ง (พอดีมีประวัติแท้ง) อีก เกือบ 6 พัน พญาไท 2 ค่ะ

ของเราฝากเอกชนค่ะ เสียค่าตรวจเลือด 500 บาท ค่ายาแต่ละเดือนไม่เกิน 500 อัลตร้าซาวฟรีทุกครั้งคะ ไปหนักตอนผ่าคลอดจ้า 45000

ไปครั้งแรกตอน8สัปดาห์ มีค่าซาวด์ พอหมอซาวด์เจอก็มีค่าตรวจเลือด+ให้วิตามินกลับมากินค่ะ (เอกชน) 3,9xx บาทค่าาา

ครั้งแรก ค่าหมอ 1,600 กับค่า u/s 5,500 ส่วนยาหมอให้กินแค่โฟลิก (มีอยู่แล้ว) รพ.บำรุงราษฏร์ ค่ะ

แค่ไปเจาะเลือด ตรวจว่าตั้งครรภ์หรือเปล่า จำได้ว่าเกือบๆ 2พัน โรงพยาบาลกรุงเทพค่ะ

บ้านนี่ฝากตอน6week เสียไป2000 มีค่าเจาะเลือด ค่าซาว ค่ายา ฝากครรภ์ที่ศิริราชคะ

ฝากครรภ์ครั้งแรก 1,600 บาทค่ะ อัลตราซาวนด์ เจาะเลือด ให้ยามากิน ฝากที่คลีนิคค่ะ

บ้านนี้เจอไป 3,200 ค่ะ เจาะเลือด1,200+เหมาจ่ายค่าซาวน์จนคลอด1,200+ค่าฝากครรภ์800ค่ะ😊

VIP Member

ของเราตรวจด้วยประกันสังคมฟรี แต่ถ้าฝากก็ประมาณ 4-5 พัน ไม่รวมซาวน์นะคะ