28 ตอบกลับ

เป็นเรื่องปกติเลยคะ ยิ่งตอนเดือนหรือยืนที่ต้องรับน้ำหนักครรภ์มากๆจะยิ่งเจ็บ เราท้อง 2 อาการเจ็บหัวหน่าวจะมาไวกว่าท้องแรกคะ เนื่องจากกล้ามเนื้อมันขยายตัวมาครั้งนึงแล้ว

เป็นค่ะ ยิ่งอายุครรภ์มากๆ ยิ่งปวดหนักเลยค่ะ ตอนนี้ 37+2 แล้ว จะพิกตัว จะลุก จะนั่ง จะเดิน ปวดร้าวไปหมดเลยค่ะ

ถามหมอแล้วปกติค่ะ ยิ่งช่วงพลิกตัวปวดมาก คือน้องกลับหัวแล้วค่ะ แล้วมันไปเบียดบริเวณนั้นค่ะ ทำให้ปวด

อายุครรภ์ใกล้ๆกันค่ะแม่ บ้านนี้ปวดไปหมดเลยค่ะ ท้องก็โตขึ้นเร็วมากๆช่วงนี้ สู้ๆไปด้วยกันค่ะ💙

เจ็บสุดๆคะยิ่งใกล้คลอดยิ่งหนักหน่วงขึ้นเรื่อยๆ😂เป็นตั้งแต่34วีคกว่าตอนนี้38​+แล้วคะ

ปวดเหมือนกันคะนอนไม่ค่อยหลับด้วยแถมคิดมากอีกคะหมอให้นับลูกดิ้นพอไม่ดิ้นเราก็คิดมากคะ

ใช่จ้าเหมือนดิ้นน้อยลง

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลาเดิน นั่ง ขยับตัว จะเจ็บร้าวไปถึงต้นขา แอบกังวลอยู่เหมือนกัน 33+4

ปวดทั้งตัวเหมือนกันคะยิ่งตอนตื่นนอนปวดเอวปวดหลังสุดๆ มือบวมช้าทั้ง2มือเลยจ้า

33+4พลิกตัวลำบากมากๆค่ะ..ปวดหลังปวดเอวปวดหัวหน่าวปวดจิมิ..ทั้งตัวค่ะ

ปกติค่ะ. เเม่บ้านนี่ก็เป็น37+6เเล้วพลิกตัวยากลำบากมากเลยค่ะปวดไปหมด