34 ตอบกลับ

คลอดน้องเมื่อ 29มกรา63 ที่ผ่านมาค่ะ ตั้งครรภ์ได้ 37+1Week มีอาการท้องปั้นแข็งทุก 5นาที ตั้งแต่ตอนอายุครรภ์ 36+4Week ตอนนั้นหมอให้ยาคล้ายการบีบตัวของมดลูกก็ดีขึ้นและก็ฉีดยากระตุ้นปอดลูก 4เข็ม แต่พอกลับบ้านมาก็มีอาการท้องแข็งเหมือนเดิมแต่ปากมดลูกเปิดแค่ 1เซน เลยขอคุณหมอผ่าตอน 37+1Week เลยค่ะ ตอนนี้น้องคลอดมา 18วัน แล้ว แรกคลอดน้องหายใจไวนิดหน่อยค่ะ แล้วก็มีอาการตัวเหลืองตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ แต่ยังมีค่าเหลืองอยู่นิดหน่อย สู้ๆนะค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ 😊😊😊

บ้านนี้37+2 ไม่มีอาการปวดหรืออาการใดๆๆเลยจู่ๆน้ำแตกโป๊ะ คุณหมอเร่งคลอดเพราะปากมดลูกเปิดเซนเดียว ปวดท้องคลอด 15 ชั่วโมง คลอดออกมาน้อง3,560 แม่ตกเลือดลูกตัวโตเกิน เป็นความเจ็บปวดที่ช่างมีความสุข ตอนนี้3เดือนกว่าแล้วจ้า

VIP Member

คลอด 37+3 ค่ะ นน.น้อง 2,580 ค่ะ แต่แข็งแรงดีนะคะ แม่พยายามปั้มนน.ลูกแล้วแต่ไม่ไปหาลูกเลยค่ะ แม่อ้วนเอาอ้วนเอา สุดท้ายน้องมาโตข้างนอกค่ะ กินนมแม่ไป 1 เดือน นน.ขึ้นมา 5,000 g. ค่ะ

สุดท้ายแม่ได้กลับมาบ้านคะ ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม เปิดแค่1.50ซม. มีมูกเลือด แต่ตอนนี้หายแล้วคะ มีเจ็บท้องบ้าง แต่นานๆทีคะ ตอนนี้37w4dแล้วคะ กลับมารอดูอาการที่บ้าน☺️

VIP Member

บ้านนี้ผ่าน้องออก37+1wเนื่องจากแม่ครรภ์​เป็นพิษ​และแม่เป็นโรคหัวใจและนำ้ท่วมปอดน้องออกมาแข็งแรงปลอดภัยแแล้วค่ะคุนแม่ไม่ต้องกังวนนะ

สุดท้ายก็ไม่มีการกระตุ้นค่ะ ให้กลับบ้าน กลับบ้านตอน3โมงกว่า มาอีกทีตอน2ทุ่ม เพราะมีมูกเลือด เลยได้นอนรพ. ตอนนี้ได้แต่นอนรอ ดูอาการ😭37W3D

บ้านนี้ 37W 3D ค่ะ น้องน้ำหนัก3,060 g ปากมดลูกเปิด4เซน น้ำเดินหมอเลยเร่งคลอดค่ะถึงจะเจ็บแต่ก้อมีความสุขเมื่อเห็นหน้าลูกค่ะ

เรา 37+1 ค่าาา ท้องแข็งถี่ แล้วก้ปวดท้องตั้งแต่เที่ยงคืนยัน4โมงอีกวันเร่งคลอดปากหมดลูกก้ไม่เปิดจนขอหมอผ่าเรยจ้า 2700

แม่กลับมาบ้านคะ ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม

37 W คลอดได้ค่ะ ขอให้คลอดง่าย แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ บ้านนี้คลอด37+6ค่ะ น้องแข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้คลอด37+5วีค แข็งแรงไม่ได้อบ ไม่มีไข้เลย ตอนนี้น้อง4เดือนแล้วค่ะ สู้ๆค่ะแม่ คลอดง่ายๆนะคะ

แม่ยังนอนรพ ปากมด​ลูกเปิดแค่1ซม.เองค่ะ ตั้งแต่เมื่อคืนตี2กว่า จน2ทุ่มมีมูกเลือดออก ก้ปกติเหมือนเดิมค่ะ😢 หมอยังให้นอนดูอาการอยู่เลย อยากคลอดอยากผ่าเต็มที่แล้วค่ะ