21 ตอบกลับ

บ้านนี้ยังทำอยู่ค่ะ กำหนดคลอด 17 ธันวา จะลาคลอด 25 พ.ย. เพราะต้องย้ายบ้านด้วย ทำงานบัญชีไม่หนัก ทำไหวก็ทำไปเรื่อยๆค่ะ

VIP Member

ไม่คิดจะออกเลยค่ะ พอรู้ว่าท้องก็แจ้งทางที่ทำงาน เขาก็ให้มานั่งทำงานค่ะ ค่าใช้จ่ายเยอะ แฟนทำคนเดียวไม่พอค่ะ

ออกคะ​ กุ๊กงานประจำยืนทั้งวัน​ ท้องแข็งบ่อยเลยออกมาทำธุระของตัวเองคะ

ต้องกินข้าวนะคะแม่ เพื่อตัวเล็กนะคะ ใครพูดอะไรเข้าหูซ้ายทะลุหูขวา

บ้านนี้ก็ออกค่ะ ไม่มีใครว่าเปลี่ยนจากงานประจำมาเป็นแม่บ้านแทน😂😂

ออกทำไมคะ สามีมีหน้าที่การงานที่เลี้ยงเราได้ดีใช่ไหม?

แม่บ่น ต้องทำเป็นไม่ได้ยินอ่ะครับ อย่าเครียดนะครับ จะมีผลกระทบต่ออารมณ์เด็ก อีกอย่างถึงคลอดแล้วก็ปล่อยให้ ปู่ย่าตายายเลี้ยง ก็จะมีปัญหาเยอะ ทั้งความเชื่อผิดๆ ที่อาจเป็นอันตรายต่อลูก สายสัมพันธ์ของแม่กับลูก ถ้าสามีดูแลได้ ก็ ถือว่าดีต่อเด็กมากๆ ครับ // ส่วนตัวผมเลือกจะออกจากงาน มาอยู่กับภรรยาเพราะเราทำงานไกลกัน ถึงผมจะเงินเดือนมากกว่า แต่ ภรรยามีงานที่มั่นคงกว่า บวกกับความสบายใจของภรรยา ที่ทำงานขับรถ 5 นาทีถึง ไม่มีปัญหาเรื่องการให้นม ลาได้ 6 เดือน และดผมตั้งใจจะเลี้ยงลูกด้วยตัวเอง

ออกตั้งแต่3เดือนค่ะ ตอนนี้ช่วยแม่ขายก๋วยเตี๋ยว

บ้านนี้โดนไล่ออกจากงานเลยจ้า

อยากออกแต่ภาระเยอะ

แม่บ่น ต้องทำเป็นไม่ได้ยินอ่ะครับ อย่าเครียดนะครับ จะมีผลกระทบต่ออารมณ์เด็ก อีกอย่างถึงคลอดแล้วก็ปล่อยให้ ปู่ย่าตายายเลี้ยง ก็จะมีปัญหาเยอะ ทั้งความเชื่อผิดๆ ที่อาจเป็นอันตรายต่อลูก สายสัมพันธ์ของแม่กับลูก ถ้าสามีดูแลได้ ก็ ถือว่าดีต่อเด็กมากๆ ครับ // ส่วนตัวผมเลือกจะออกจากงาน มาอยู่กับภรรยาเพราะเราทำงานไกลกัน ถึงผมจะเงินเดือนมากกว่า แต่ ภรรยามีงานที่มั่นคงกว่า บวกกับความสบายใจของภรรยา ที่ทำงานขับรถ 5 นาทีถึง ไม่มีปัญหาเรื่องการให้นม ลาได้ 6 เดือน และดผมตั้งใจจะเลี้ยงลูกด้วยตัวเอง