37 ตอบกลับ

แล้วแต่รูปร่างของแม่ด้วยนะคะ ถ้าหมอไม่ได้แจ้งอะไร ก็สบายใจได้คะ

บ้านนี้ก็พึ่งเข้า6เดือนเองค่ะท้องที่สองเล็กกว่าท้องแรกอีกค่ะ

ขนาดเราท้องที่2ท้องไม้ออกเลยคะ มารู้ตัวอีกทีก็เข้า7เดือนแล้ว

บ้านนี้เริ่มออกช่วง6เดือนนิดๆค่ะ พอ7-8เดือนก็พุ่งเลย 🤣

แล้วแต่คนคะ ถ้าน้ำหนักขึ้นตามเกณก้อไม่ต้องกังวคะ

เหมือนกันเลยค่ะ ท้อง25+5 มีแต่คนทักว่าท้องเล็กค่ะ

เค้าจะ8เดือนแล้วคนยังบอกว่าท้องเล็กอยู่เลยค่ะ

ของเรามาท้องเริ่มออกตอน 6 เดือนกว่าเจ้า

บ้านนี้เริ่มช่วง7เดือนค่ะท้องแรกค่ะ

มันจะโตตอนอายุครรภ์ 7 เดือนขึ้นไปค่ะ