16 ตอบกลับ

กำหนดคลอดตุลา แต่เริ่มซื้อตั้ฃแต่มิถุนา ทะยอยซื้อค่ะเพราะซื้อของเด็กต้องใช้เงินเยอะ ซื้ออย่างละนิด คลิดแล้วค่อยซื้ออีกก็ได้ ถ้าที่ซื้อไม่พอใช้ ตอนนี้ใกล้ครบแล้ว หมอบอกว่าเด็กเอาหัวลงแล้ว ถ้าคลอดก่อนเราถือว่าเราเตียมพร้อมค่ะ

คลอด ธ.ค.ค่ะ กล้าๆกลัวๆที่จะซื้อค่ะ เค้าว่าซื้อไว้ก่อนมันไม่ดี กลัวเด็กจะไม่ได้เกิดมาใช้ เลยยังไม่กล้าซื้อ

เริ่มเตรียมแล้วเหมือนกันค่ะ เตรียมพวกผ้าอ้อม รอรู้เพศก่อนค่อยซื้อเสื้อผ้าค่ะ เห่อไปหน่อยค่ะ

เริ่มเตรียมพวกของใช้แล้วค่ะ ส่วนเสื้อผ้ารอรู้เพศก่อนค่อยทยอยซื้อค่ะ

ยังเลยจ้า รอรู้เพศลูกก่อนว่าจะซื้อ 5555 เดี๋ยวซื้อสีผิด

อยากซื้ออยู่แต่รอรู้เพศสิ้นเดือนนี้ค่ะถึงจะทยอยซื้อ 😊

ยังไม่เตรียมเลยค่ะคิดว่าจะทยอยชื้อตอน5-6เดือน

ต.ค ยังไม่ชื้อเลยค้ะ ที่บ้านไม่ให้ชื้อเลย.😆

VIP Member

พย. ยังโดนด่าเลยจ้า แต่ก็เตรียม 55555 ไม่ฟังใคร 🥰😂

ยังไม่ทราบเพศยังไม่ไก้เตรียมเลยจร้า