54 ตอบกลับ

29 พ.ค. นอนหลับทั้งคืน ไม่ค่อยปวดฉี่หรือฉี่บ่อยเหมือนเดือนที่ผ่านๆมา ปวดท้องน้อยเวลาพลิกตัว(จะพลิกตัวแต่ละครั้งคือต้องเบาๆค่อยๆ) ปวดเอวปวดหลัง ท้องแข็งเป็นบางครั้งบางจุด

สู้ๆนะค่ะ

รู้สึกเหนื่อยง่ายขึ้นมากค่ะ หายใจไม่ค่อยอิ่ม เจ็บท้องน้อยเวลาพลิกตัว >< เข้าห้องน้ำบ่อยมากกก ยังไม่มีอาการท้องแข็ง กับน้องชอบถีบกะบังลมบ่อย ๆ ค่ะ ^^

13 พ.ค.ค่ะ แต่ตอนนี้มาแทบทุกอาการแร้วค่ะ กลัวจะไม่ถึง เดือน พ.ค. เตรียมตะกร้าคลอดไว้เรียบร้อยแร้วค่ะ เจ็บเมื่อไหร่หอบขึ้นรถทันที😂

VIP Member

7พ.ค ทัองเเข็งบ่อยมากคะจุกปวดขาเจ็บหัวหน่าวร้าวไปจิมิเหนื่อยคะนอนไม่ค่อยหลับอึดอัดเเล้วคะตื่นเต้นอยากเจอเเล้วด้วย😂💕✌️✌️

ขอบคุณคะ

VIP Member

13 พ.ค ค่ะ ปวดหน่วงอุ้งเชิงกรานค่ะ ปวดฉี่บ่อย หิวแต่ของเปรี้ยวๆๆค่ะของจืดๆกินแทบไม่ได้ต้องกินเผ็ดบวกกะเปรี้ยว

ตอนนี้35+1 คร้า หายใจลำบากมากเหมือนจะขาดใจ ปวดหลังปวดท้องหน่วงๆ นอนไม่หลับ ท้องแข็งบ่อยมาก นอนก็ลำบากมากคร้า

สู้ๆเพื่อเจ้าตัวเล็กกันนะค่ะคุณแม่

32W กำหนดคลอด 30 พ.ค. นอนไม่หลับ ปวดร้าวขาหนีบ เนินหัวหน่าว ฉี่บ่อย ปวดหลัง น้องชอบโกงตัว แต่ก็ทนได้💕

อดทนเพื่อเจ้าตัวเล็กจริงๆ😁😁

VIP Member

กำหนดคลอด16 พค ค่ะ นอนไม่ค่อยหลับมือเท้าบวม แถม ท้องแข็งบ่อยมากค่ะเพราะน้องดิ้นบ่อยและแรงมากก^^

4 พ.ค จ้าาแต่ตอนช่วง 2-3 วันมานี้ท้องแข็งบ่อยมากเจ็บบ้างบางครั้งกลัวแอบแตกก่อนกำหนดอยู่ 35+5w แล้ว

ขอให้คลอดง่ายๆน้องแข็งแรงๆนะค่ะ

VIP Member

13 พ.ค. ท้องแข็งบ่อย ปวดฉี่บ่อย กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับเลย เหนื่อยง่าย ปวดเมื่อยไปหมดค้ะ