47 ตอบกลับ

ปลาร้าต้มสุกโอเคค่ะ ถ้าไม่ต้มไม่ควรทานค่ะ อาจจะท้องเสียติดเชื้อได้ค่ะ อันนี้อ่านมาค่ะ

VIP Member

ปลาร้าต้มสุกนะคะ ถ้าไม่สุกพวกเชื้อโรคหรืออย่างอื่นจะเยอะอาจจะทำให้แม่ท้องเสียด้วย

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่ควรระวังเรื่องความสะอาดของน้ำปลาร้าด้วยค่ะ ปลาร้าต้องต้มสุกน่ะค่ะ!!!

กินเหมือนกันเลย ถ้าไม่กินจะเวียนหัวหน่อย พอได้กินก็รู้สึกสดชื่นขึ้นมาทันที

กินได่ค่ะ เรานี้ฉีกปลาร้าเป็นตัวๆเลย ตอนนี้คลอดน้องแล้วน้องแข็งเเรงสมบูนค่ะ

VIP Member

ทานประจำเลยคะ เวลาเวียนหัว จะอาเจียน ก็จะทานของเปรี้ยวๆ ช่วยไม่ให้อาเจียนได้

VIP Member

หือ!!!เห็นแล้วเปรี้ยวปาก จัดเลยค่ะแม่...บ้านนี้10wแพ้หนักจัดทุกวันค่ะ

หืออ เห็นแล้วน้ำลายไหลเลยค่าา

เรากินส้มตำปลาร้า ตอนท้อง ท้องเสียไม่หยุดเลยค่ะ เลยหยุดกิน

VIP Member

กินได้ค่ะบ้านนี้ชอบมากแพ้ท้องกินไรไม่ได้นอกจากมะม่วง

บ้านนี้ทานบ่อยคะแต่ทานกับน้ำปลาหวานรึพริกกะปิ