17 ตอบกลับ

ฝากคลีนิคค่ะ แต่หมอเป็นหมอรพ.รัฐ และอแกใบตรวจคัดกรองดาวน์ให้เราถือไปยื่นที่รพ.ค่ะ พอไปก็เจอหมอคนที่เราฝากที่คลีนิกนี่แหละค่ะตรวจและเจาะน้ำคร่ำเอง เพราะหมอบอกว่า ไม่ใช่ว่า หมอสูติจะเจาะน้ำคร่ำได้ทุกคน ใช้บัตรทองเสีย 30บาท ประหยัดไปอีก ผลออกวันที่ 3กพ.นี้ค่ะ ขอให้ปลอดภัยปกติดี

เราก็ฝากคลินิก แล้วหมอส่งไปตรวจที่ รพ.รัฐฯ เหมือนกันค่ะ หมอเขาจะทำใบส่งตัวให้ที่ รพ. ค่ะ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรค่ะ ไปรับคิวหน้างานได้เลย รอไม่นาน มีสิทธิ์บัตรทองตรวจฟรีค่ะ

ไปตรวจได้เลยจ้า บ้านนี้ก็ฝากคลีนิคไปตรวจดาวซินโดรมที่ รพ. หมอไม่ให้ใบนัด ไปถึงไปหยิบบัตรคิวปกติแล้วแจ้งเขาว่ามาตรวจดาวน์ทางเจ้าหน้าที่ก็จะแนะนำว่าต้องไปตรงไหนจ้า

ขอบคุณมากค่ะแม่

ใช่ค่ะทางคลีนิคไม่มีใบนัด ขึ้นอยู่กับคุณแม่จะสะดวกไปวันไหน ไปแจ้ง รพ ว่ามาตรวจน้ำคร่ำ คุณหมอก้อจะถามว่าเพราะอะไร รู้ไหมว่ามีความเสี่ยงแท้ง ก้อจะพบคุณหมอก่อนค่ะ

ฝากคลีนิคเหมือนกันจ้าแต่หมอให้ไปตรวจดาวน์ที่รพ.แต่หมอมีเอกสารเขียนให้ว่าให้ที่รพ.ทำอะไรบ้างไปถึงจับบัตรคิวให้เอกสารไปเขาก้ทำให้เลยคะ

ขอบคุณค่ะแม่ แต่บ้านนี้หมอบอกแค่ให้ไปวันจันทร์ที่27ช่วงเช้าค่ะ

ที่คลินิก​หมอให้แบบฟอร์ม​เจาพเลือดคัดกรองดาวน์ไปคะ​ และเซ็นให้คำปรึกษา​ให้คะ​ ยื่นห้องฝากครรภ์​พยาบาลทำตามขั้นตอนให้คะ

คุณแม่ฝากที่คลินิคไหนค่ะ

ต้องรีบไปแต่เช้าค่ะ ที่รพ.รัฐจะมีตรวจฟรีทุกวันจันทร์ไม่ต้องมีใบนัดค่ะ ไปแล้วแจ้งได้เลยว่ามาตรวจดาว์นซินโดรม

รอผลกี่สัปดาห์คะแม่

บ้านนี้เหมือนกันจ้า ฝากคลีนิค มีใบส่งให้ไปตรวจดาวน์ซินโดรมที่ รพ. แล้วเอา ผล มาให้คุณหมอที่คลีนิคจ้า

ไม่คะ เป็นเหมือนกัน ฝากคลีนิค แต่ให้ไปรพ ไม่ให้ใบนัด ให้เราไปเอง ทั้งที่เราฝากพิเศษ

ของเราหมอที่คลีนิคเขียนใบนำทางให้เราเองเลยค่ะ เราใช้ประกันสังคมไม่เสียเงินค่ะ