57 ตอบกลับ

จากที่ผ่านประสบการณ์​คลอดมา "ขวดนม" ไม่ต้องเตรียมไปหรอกค่ะ เตรียมไปก็ไม่ได้ใช้ หากน้ำนมไม่มาลูกต้องทานนมเสริม พยาบาลจะให้ทานจากแก้วเพื่อไม่ให้น้องติดขวดนมจากการสัมผัสขวดนมเป็นสิ่งแรกค่ะ

8 เดือน ยังไม่เริ่มเลยคะ เริ่มอาทิตย์หน้าคะ เริ่มชักแล้วเริ่มรีดผ้า เริ่มเตรียมคะ

เตรียมของไว้ครบทุกอย่างแล้วจะเข้า39สัปดาห์แล้วค่ะยังไม่มีวี่แววเลย

33 w แล้วจร้า ท้องคนที่สอง เตรียมผ่าคลอดก็ยังตื่นเต้น ตามเคย จ๊ะ

เตรียมแล้วค่ะ กำหนดคลอด 15 พ.ย. อยากเจอหน้าแล้วค่ะ

คลอดพร้อมเราเลย 15 พ.ย เหมือนกันค่ะ

เริ่มแล้วค่ะแต่ก็ยังเหลือหลายอย่างเลย

7 เดือน เริ่มเตรียมแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากก

33wk.เตรียมไว้ แต่ยังขาดอีกเยอะเลยค่ะ

ยังไม่ได้เตรียมอะไรสักอย่างเลยค่ะ

35+1 เตรียมเรียบร้อยแล้วค่ะ.#ท้องแรก