แม่ๆคะ ส่วนมากตรวจปัสวะ ทดสอบการตั้งครรภ์ ท้องกี่สัปดาห์ กี่เดือนคะ ถึงจะเจอ 2ขีดค่ะ

1218 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขาดวันเดียว ตรวจตอนเย็น ตอนแรกไม่ขึ้นค่ะ ทิ้งไว้ห้านาที กลับมาดูอีกทีสองขีดค่ะ ดีใจสุดๆค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

ตรวจเมื่อเช้า ขึ้น1ขีด ดีใจมากกกจ้าา ออกไป ข้างนอก 10โมงเพื่อน โทมาบอก มึงท้องงง ดีใจ ปนตกใจมากค้าา บ่นเพื่อนว่าาาา แกล้งหรือป่าวววว

ปกติประจำเดือนไม่มาตรงเวลา....พอมาตรวจอีกทีขึ้น2ขีด..ไม่รู้ว่าท้องได้กี่อาทิตย์พอทราบไหมค่ะ

5y ago

นับจากวันแรก ของประจำเดือนครั้งสุดท้าย

เราอยากรุ้เหมือนกันค่ะ เราเข้าโรงบาลพอหมอตรวจพบว่าเราท้อง4สัปดาแต่ตรวจที่ตรวจมะนไม่ขึ้

ตรวจก่อนจะถึงรอบประจำเดือนอีกค่ะ​ เพราะมีอาการแปลกๆมีคนทักเหมือนแพ้ท้องเลยตรวจค่ะชัดเจนมาก

Post reply image
4y ago

จริงๆตอนเราตรวจยังไม่ถึงรอบประจำเดือนมาเลยค่ะคือประจำเดิอนยังไม่ขาดเราก็เริ่มแพ้ท้อง​ คือประจำเดือนมาวันที่3ของเดือน6​ วันที่27ของเดือน6​ เราเริ่มออ่นเพลียและอาเจียนค่ะพอวันที่1ก็ตรวจค่ะขึ้น2ขีดชัดเจนมากหมอยังทักว่าเราแพ้ไว​

ของแม่ตรวจก่อนกกำหนดเมนจะมาอันแรกตรวจก่อนกำหนดเมนจะมา4วันอันที่2ตรวจก่อนกำหนกเมนจะมา3วันค่ะ

4y ago

ท้องจร้าตอนนี้4เดือนกว่าแล้ว มีอาการเจ็บน่าอกค่ะเลยตรวจ

ยังไม่ได้ตรวจเลยค่ะ กลัวตรวจไปไม่เจอกลัวจะเสียใจ แต่อาการเหมือนคนท้องทุกอย่างเลยค่ะ

ประจำเดือนไม่มา3อาทิตคะ ลองตรวจ อันแรกไม่เชื่อ ซื้อมาอีกสอง เชื่อเลยจ้า🤩🤩🥰🥰

รอลุ้นอยู่เช่นกัน วันนี้วันที่ 8 หลังไข่ตก บ้านนี้รอลุ้นใจจดใจจ่อมาก ๆ กะว่าอีก5 วันจะลองตรวจดู

5y ago

เราวันนี้หลังไข่ตกวันที่8เหมือนกัน ลุ้นมากๆทุกเดือน ลองตรวจดูเพราะใจร้อนขีดเดียวเอง

เคยมีลูกมาแล้ว2คน ตรวจขึ้น2ขีดชัดมาก แต่รอบนี้จางแบบนี้ ท้องมั้ยค่ะ ปจด ขาด3วันล่ะค่ะ

4y ago

ตอนนี้6สัปดาห์แล้วค่ะ แพ้มากกินข้าวไม่ได้เลย

บ้านนี้ ตรวจก่อนประจำเดือนมา 5วันคะ เจอ2ขีด ที่ตรวจเพิ่ง มีอาการเวียนหัว ตอนเช้าที่ตื่นนอน