1218 ตอบกลับ

ปจด.ขาดวันเดียวก็เจอแล้วค่ะ แต่ว่าจะจางมาก แต่บางคนฮอโมนแรงหน่อยก็ชัดค่ะ

ของเรา 1 เดือนค่ะถึงเจอแบบตรวจฉี่ แต่ก็ไปตรวจเลือดอีกทีค่ะเพื่อความแม่รยำ

ของเราประจำเดือนขาดมา2วันตรวจวันนี้ตอน11โมงและตอนเที่ยง ขึ้น2ขีด ทั้ง2อัน

ก่อนคาดการณ์ว่าประจำเดือนจะมา2วันคะ ยังจางๆอยู่เลย 4สัปดาห์5วัน

เราประจำเดือนเคลื่อนไปแค่ 2-3 วันก็ตรวจเจอเลยค่ะ ปัสสาวะตอนเช้าตื่นนอน

บ้านนี้ใจร้อนตื่นมาประจำเดือนไม่มาวันแรกตรวจเลย..กะจะตรวจเล่นๆ ติดเฉย 5555

ตรวจขึ้น2ขีดจางๆแบบจางมากแต่จะเห็นลายเส้นอยู่มีโอกาสจะท้องมั้ยคะแม่ๆ

ท้องค่ะคุณแม่

ตรวจเจอครั้งแรกตอนก่อนปจด.มา6วันค่ะ จางมากจากนั้นค่อยๆเข้มขึ้นเรื่อยๆจ้า

บ้านนี้จางมากแต่มองด้วยตาเปล่าก็เห็นเป็นเส้นสีขาวประจำเดือนขาด10วันแล้วแอบลุ้นอยู่

รู้ว่าประจำเดือนไม่มาก็ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจค่ะเน้นตรวจฉีตอนเช้าค่ะ

หายไป 1 เดือนค่ะ ตรวจเจอก็ 4 วีคค่ะ ก่อนหน้านั้นตรวจยังไงก็ไม่เจอ