1218 ตอบกลับ

ประจำเดือนขาด 1 วัน เลยตรวจค่ะขึ้น 2 ขีด มีอาการปวดจี๊ดๆท้องน้อยล่วงหน้ามาเลยตรวจค่ะ

ปจด เราขาดเกือบสัปดาห์ ก็ขึ้น 2 ขีดเข้มเลยค่ะ ตรวจซ้ำที่ รพ อีกรอบ ผลไม่ต่างกัน 😄

ของเรา ปจด.ขาด 4 วันเลยลองไปซื้อมาตรวจก็ขึ้น2ขีดแบบนี้เลยค่ะชัดมากเข้มมาก 😆

ถ้าท้องจริงไม่ต้องรอวันเวลาจะไวหรือช้าก็ตรวจเจอ แค่ถ้าท้องอ่อนๆมันจะจางแค่นั้น

ประจำเดือนขาดไป7วันเลยตรวจดูเพราะมีอาการเจ็บๆที่หัวนมด้วย​ก้อขึ้น2ขีดค่ะ

หลังประจำเดือนขาด 1 อาทิตย์ค่ะ ตรวจครั้งแรกตกใจมากเพราะมันเข้มกว่าของชาวบ้านเค้า

ของหนุนะคะพอรุ้ว่าตัวเองแากาศผิดปกติรีบไปหาหมอเรยจ้าหมอบอกหนุตั้งครรณ์นะคะลูก

ของเราก่อนประจำเดือนมา3วันค่ะแต่ถ้าอยากให้มั่นใจก็รอประจำเดือนขาดสัก3วันค่ะ

เท่ากันเลย อิอิ

ปจด ขาด1วันก็เจอค่ะ ถ้ามีการตั้งครรภ์จริง จะขึ้นสองขีดจางแค่ไหน ก็มีโอกาสท้องค่ะ

ส่วนตัว 4-5 สัปดาห์ค่ะ จำยี่ห้อไม่ได้ แต่ระบุว่า สามารถตรวจก่อนประจำเดือนมาได้ 3 วัน