145 ตอบกลับ

เคยอ่านเจอ เค้าบอกว่าผู้หญิงทั้งชีวิตไม่ควรกินยาคุมฉุกเฉินเกิน 2 ครั้งค่ะ

มะเร็งนะค่ะเค้าห้ามกินเกินเดือนละ2ครั้งเเนะนำฉีดเลยค่ะถ้ากินเยอะขนาดนี้

ถ้าจะมีเพศสัมพันธฺบ่อยไม่ควรป้องกันโดยการกินยาคุมฉุกเฉินนะคะ อันตรายมาก

ถ้ามีน้องแล้ว ก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องกินเลยคะ มากินตอนท้อง อันตรายมากคะ

อันตรายนะคะ เปลี่ยนไปกินยาคุมปกติรายเดือน หรือไปฉีด ไปฝังเลยจะดีกว่านะคะ

VIP Member

ยาคุมฉุกเฉินเท่าที่รู้เขาห้ามทานเยอะนะคะ ลองค้นหาในกู้เกิ้ลดูผลเสียค่ะ

ปีนึงทานไม่เกิน3ครั้งนะคะ​เพราะอาจส่งผลให้ตั้งครรภ์​นอกมดลูกในอนาคตค่า

กินบ่อยไม่ดีค่ะ ทำไมไม่ทานแบบ 21 หรือ 28 คะ ลองปรึกษาเภสัชที่ร้านยาก็ได้ค่ะ

VIP Member

ยาคุมฉุกเฉิน กินเฉพาะกรณีฉุกเฉินนะคะ กินเล่น กินทุกวันพร่ำเพรื่อไม่ได้

อันตรายกะคนกินมากนะคะ ถ้าจะต้องดิยทุกวันขนาดนั้นใส่ถุงยางเถอะค่ะ