2 ตอบกลับ

VIP Member

ปล่อยวางค่ะ ทำใจร่มๆในเมื่อเค้าไม่ยุ่งกับเรื่องแบบนั้นแล้วเราก็ควรเลิกคิดถึงเรื่องอดีตค่ะ เราคบกับแฟนมาจนแต่งงานมีลูกด้วยกัน เรารู้ว่าอดีตแฟนเราเลวร้ายมากแค่ใหน ทั้งเรื่องผู้หญิง เรื่องร้ายๆสารพัดที่ไม่น่าให้อภัย แต่เราคิดว่าอดีตก็คืออดีตค่ะ อย่าให้มันมาทำลายชีวิตคู่ในปัจจุบัน เลิกคิดเถอะค่ะ ชีวิตคู่จะได้ยืนยาว สู้ๆๆค่ะ😁✌✌

ถ้าเราเลือกที่จะให้โอกาสเขาแล้ว เราต้องไม่พูดถึงเรื่องเก่าที่ผ่านมา แล้วดูพฤติกรรมอยู่ห่างๆดีกว่าคะ เข้าใจว่ามันยากแต่แม่บ้านนี้ผ่านมันมาได้แล้วกว่าจะผ่านมันไม่ง่ายเลยจมอยู่กับน้ำตาทะเลาะกันเกือบทุกเป็นเวลา2เดือนได้ แต่ตอนนี้เวลาจะช่วยเยียวยาทุกอย่างคะ