รู้สึกกังวลใจ

แฟนผมเคยแท้งมารอบนึงเมื่อปีที่แล้วอายุครรภ์ไม่น่าถึงสองเดือน. ตอนนี้ผ่านมา9เดือนแล้วที่แท้ง และตอนี้ก็ได้ตั้งท้องอีก เพิ่งตรวจเมื่อเช้าครับผมค่อนข้างกังวล และแพ้ท้องแบบว่ากินอะไรไป อวก ออกหมด ชวนไปปรึกษาหมอก็ไม่ไป ให้เหตุผลว่าหมอยังไม่รับฝากหรอก ขอคำแนะนำจากคุณแม่หน่อยครับ

รู้สึกกังวลใจ
91 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตรวจเจอแล้วไปฝากเลยค่ะ ยิ่งมีประวัติ ยิ่งควรรีบไปค่ะ

เปลี่ยนที่ฝากใหม่ค่ะ ครรภ์ยิ่งอ่อนๆจะได้ยามาทานนะคะ

ทำไมยังฝากไม่ได้หรอคะ? บ้านนี้ฝาก5วีค ก็ได้ยามากินเลย

ไปพบหมอที่คลีนิคก่อนก็ได้ค่ะ เพื่อความสบายใจของพ่อ

รีบไปฝากเลยค่ะ ยิ่งมีประวัติเคยแท้งยิ่งต้องรีบไป

เคยแท้ง แพ้ท้องหนัก ยิ่งควรไปฝากท้องให้เร็วนะคะ

Super Mum

ไปหาหมอค่ะ จะได้ยาบำรุง &ยาแก้แพ้ท้องมากินนะคะ

รีบไปฝากเลยคะ หมอจะได้ดูอาการลูกและแม่ด้วยคะ

ถึงหมอยังไม่รับฝากแต่หมอก็ให้ยามาทานก่อนค่ะ

VIP Member

ยิ่งต้องรีบนะคะ. ถ้าช้า. จะเป็นอันตรายได้ค่ะ.