44 ตอบกลับ

บ้านนี้กินสปอนเซอร์วันละขวด2ขวด ช่วงไตรมาสแรกค่ะคลอดออกมาปกติสมบูรณ์แข็งแรงทั้งลูกและตัวแม่เองค่ะ อาจจะอยู่ที่ร่างกายคนเรานะคะ บางคนอาจมีความเสี่ยง

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่สปอนเซอร์ช่วยในเรื่องเสียเหงื่อไม่ใช่แพ้ท้องค่ะ บ้านนี้คุณหมอแนะนำทำน้ำเกลือเองคือเอาน้ำสไปรท์ใส่เกลือเล็กน้อย รอให้หายซ่าแล้วดื่มแทนน้ำเกลือค่ะ

สงสารมากคนแรกแม่แพ้ท้องถึง5เดือน คือเหม็นไปหมดกินไม่ได้นอนอย่างเดียวเพราะลุกคืออ้วกพอท้อง2สบายมากหิวอย่างเดียวเข้าใจความรู้สึกเลยสู้ๆคุณแม่

ทั้งสองคนผุหญิงหรือผุชายค่ะ

เข้า8สัปดาแล้วแต่บ้านนี้มีเลือดออกมา2วันแล้วไปหาหมอหมอบอกอาจเป็นเลือดเก่าที่ค้างให้กลับบ้านมานอนนิ่งๆๆยุบ้านเครียดมากคะ บ้านไหนเปนแบบนี้บ้างคะ

บ้านนี้ท้องแรกไม่แพ้เลยค่ะท้อง2แพ้จนกินอะไรไม่ได้เลยค่ะแพ้อยู่4เดือนก็หายค่ะตอนนี้คลอดน้องได้29วันแล้วคะ

ฉลากข้างขวดเค้าห้ามคนท้องกินไม่ใช่เหรอคะทางที่ดีทานน้ำขิงหรือน้ำมะขามจะช่วยได้นะคะต้มให้หวานๆเค็มจะสดชื้นขึ้น

คนท้องดื่มสปอนเซอร์ได้ค่ะ เราก็ดื่มเฉพาะเวลาที่โหย ๆ อยากกินหวาน ๆ นะคะ แต่ทางที่ดีก็ควรเลือกกินเป็นพวกน้ำผลไม้จะดีกว่าค่ะ

แพ้ท้องนี้เป็นอะไรที่สุดจริงๆเข้าใจความรู้สึกค่ะ ตอนนี้ก็แพ้อยู่ มันไม่เอาอะไรเลย เหม็นไปหมด ให้กำลัใจนะคะแม่ ✌🏻

พี่ค่ะถ้าเกิดเราไปซาวด์มาแล้วค่ะ ตอนครรภ์ได้8สัปดาร์5วันค่ะ แต่ไม่พบตัวทารกจะเป็นท้องลมเปล่าค่ะ ซาวด์ครั้งแรกค่ะ

หวังว่าได้เจอลูกแล้วนะคะ☺️ 8 3 วันนี้หมอนัดไปซาวด์เหมือนกันค่ะ ถ้าทุกอย่างปกติจะเจอตัวน้องค่ะ ตื่นเต้นมากค่ั

บ้านนี้พกช็อคโกแลต ลูกอมเปรี้ยวๆ ไว้ติดตัวเลย ตอนนี้8wคือแพ้หนักมากก ยาดมนี่ตืดจมูกตาลอดเวลา