แพ้ท้องเยอะมาก

แพ้ท้องเยอะมาก ทำไงดีคะ ถึงขั้นร้องหาความตายตลอดเวลาเลย - เวียนหัวลุกจากที่นอนไม่ได้เลย - กินอะไรไม่ได้เลยกินได้แค่ข้าวต้มเกลือ (น้ำเปล่าก็เหม็นนะคะ ต้องอาศัยกินน้ำอัดลม ปกติเป็นคนไม่กินน้ำอัดลมเลย จำใจกิน ฝืนมาก ) - หัวใจเต้นเบาแต่เต้นเร็ว -เหนื่อยง่าย เหงื่อออกตลอดเวลา นั่งเฉยๆ เหงื่อก็ออก ยิ่งตอนจะอ้วกต้องอดทนไม่ไห้อ้วก คือเหงื่อไหลทั้งตัว -ไปหาหมอแล้ว หมอส่วนมากจะถามว่าฝากพิเศษไหม พอเราบอกเรามีหมอที่คิดว่าจะฝากอยู่แล้วยังไม่ถึงคิวนัด หมอก็บอกส่าให้รอไปเจาะเลือดกัยคนนั้น ให้แต่ยาแก้เมารถมา กับ โฟลิค ร้องไห้ทุกคืน ร้องหาความตายเลยก็ว่าได้ จิตตกอยากตายตลอดเวลาที่แพ้ ต้องกินยาแก้เมารถให้หลับ

38 ตอบกลับ

Super Mum

เราก็แพ้เยอะ อดทนเท่านั้นค่ะ ไม่มีวิธีแก้ เดี๋ยว​ก็​ดีขึ้น​ สู้ๆ นะคะ ✌️

สู้ๆค่ะเราแพ้ตั้ง7เดือนทรมานมากอีกสามวันจะได้เจอหน้าคนในท้องแล้ว

แม่อดทนนะคะ กินน้อยๆบ่อยๆเอา จิบเกลือแร่ได้นะถ้าเหนื่อยมาก อ้วกมาก

สู้ๆค่ะแม่เข้าใจความรู้สึกเลยแพ้มากเหมือนกัน ขอให้หายไวๆนะคะ

แม่บ้านนี้แพ้หนักเหมือนกันตอนนี้ได้10วีค แล้วยังแพ้หนักมาก

บ้านนี้ก็แพ้มากคะ พอ 3 เดือนหายเลยคะ กินได้เยอะขึ้นเลย

อดทนเท่านั้นค่ะแม่ เดือนที่ 4 ก็จะดีขึ้นจริงๆค่ะ สู้ๆ

เรา6เดือนยังแพ้ยุเลยคะต้องกินยาแก้แพ้ทุกวันเลย

สู้ๆค่ะ​ อายุครรภ์​มากขค้นเดี๋ยว​ก็ดีขึ้นค่ะ😊

สู้ๆๆค่ะคุณแม่ เดี่ยวก็ดีขึ้นทนนิดเดียวค่ะ