146 ตอบกลับ

แพ้หนักมากช่วงสามเดือนแรกคะพอเริ่มเข้าเดือน​ที่สี่เริ่มดีขึ้นนานๆครั้งถึงรู้สึกเวียนหัว​แล้วก็อ้วกคะ

แร่วแต่บางคนน้ะค่ะแต่แม่บ้านนี้แพ้แค่4-5เดือนเริ่มเดือนที่6มาก้มีแค่คลื่นไส้จะอ้วกก้ไม่อ้วกค่ะ

ท้อง3 เดือนก็จะดีขึ้นค่ะ เพราะตอนเราแพ้คือแพ้หนักมาก กินข้าวไม่ได้ อ้วกแต่น้ำย่อย ไม่มีแรงเลย

บ้านนี้แพ้ 3-4 เดือนค่ะ กินอะไรไม่ได้แม้แต่กลืนน้ำลายยังไม่ได้ค่ะ ต้องบ้วนทิ้ง นน.ลดลงด้วยค่ะ

แพ้3เดือนค่ะ ท้องแรก ช่วง3เดือนแรกน้ำหนักลดเลย ตอนนี้ 5 เดือนแล้วน้ำหนักขึ้น 3 โล สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ไปครรภ์ตอน7วีคกลับมาบ้านเริ่มแพ้ท้องตั้งแต่วันนั้นเลยค่ะ ประ15สัปดาห์หายแพ้

ตอนท้อง อยากกินอะไนรีบกินนะคะ คลอดแล้วกินไม่ได้ อยากกินมาก คือตอนท้องสบายกว่าเยอะ

บ้านนี้แพ้ยัน3เดือน​ เข้าเดือนที่4ก็ยังแพ้​ แต่แพ้น้อยกว่า3เดือนแรกสู้ๆนะคุณแม่

เข้าเดือนที่4น่าจะหายนะคะ เราแพ้หนักเหมือนกัน พอเข้าเดือนที่4หายค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้แพ้3เดือนเต็ม. แพ้ถึงขั้นนอนให้น้ำเกลือเลยคะ. แล้วเหม็นหน้าสามีมากๆๆๆ