25 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวหรอกคะแม่ เราคนนึงเกลียดคนประเภทนี้มาก จะมีหรือจะทำอะไรต้องพูดดักต้องพูดไม่ดีทำให้จิตตก อย่าไปสนใจนะคะแม่ สู้ๆ

บ้านนี้อยากคลอดเองแต่ไปหาหใอวันนี้หมอบอกน้ำหนักแม่เกิน ต้องผ่าหมอนัดผ่าวันที่5นี้แล้วค่ะไม่ได้เตรียมใจผ่าคลอดเลยค่

ไม่น่ากลัวขนาดนั้นหลอกคะและก่อไม่ได้เป็นกันทุกคนเมื่อถึงเวลาคลอดเราจะเป็นเองโดยอัตโนมัดเลยหมอจะคอยบอกให้เบ่ง สู้ๆคะ

ขอบคุณค่า ค่อยมีแรงฮึดสู้ขึ้นมาหน่อย

ธรรมชาติสร้างเรามาให้คลอดธรรมชาติได้ค่ะ อย่าไปกลัวค่ะ ถ้าคลอดไม่ได้คุณหมอจะพิจารณาแล้วให้เราผ่าเองค่ะ

คิดในแง่ดีค่ะ คนอื่นก็คลอดธรรมชาติมาเป็นล้านๆๆๆๆๆๆคน ✌ ถ้าคลอดไม่ได้ หมอก็ให้ผ่าเองค่ะ เชื่อหมอค่ะ!

คนพูดเคยมีลูกหรอคะ หมอจะวิเคราะห์ให้นะคะ อย่ากังวลเลยคะ ทำใจให้สบายๆ คนเราไม่เหมือนกันคะ

VIP Member

อยู่ที่คุณหมอพิจารณาค่ะ ถ้าคลอดเองได้ก็คลอดก่อนค่ะ ถ้าไม่ได้จริงๆ ยังไงคุณหมอก็ผ่าให้ค่ะ

เวลาจะคลอดหมอเขาจะซ้อมให้ค่ะ เขาจะบอกวิธีเบ่ง อย่าไปฟังคำพูดคนอื่นค่ะ จิตตกป่าวๆ

เราก็ตั้งใจจะคลอดเองแต่พอได้38wหมอซาวแล้วบอกว่าลูกเราหนักประมาณ3600กรัม เราเลยผ่าคะ

มีคนพูดเหมือนกันค่ะ แต่เราเชื่อหมอ หมอบอกว่าเราคลอดเองได้ เราเชื่อหมอดีกว่าค่ะ