7 ตอบกลับ

น้ำหนักแม่ขึ้นไม่ขึ้น ไม่เกี่ยวกับลูกในครรภ์นะคะ ต้อง อัลตราซาวด์เท่านั่นคะ บ้านนี้ไตรมาสแรก ทานอะไรไม่ได้เรย น้ำหนัก70 เหลือ66-67 ไปซาวน้อง น้ำหนักตามเกณฑ์คะ ล่าสุด 19+3 น้ำหนัก น้อง 311กรัมคะ

ท้องแรกเราหนัก55ยันคลอดน้ำหนักขึ้นมาแค่5โลน้องแข็งแรงดีค่ะตอนนี้ก็ซนมากๆ ท้องนี้ท้อง2 ตอนนี้23wแล้วน้ำหนักเราพึ่งจะขึ้นมา1โลเองค่ะ ไปหาหมอแต่ละทีก็ปกติน้ำหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ

ต้องอัลตราซาวด์คะแม่ ถึงจะรู้ว่าร้องหนักตามเกณฑ์หรือเปล่า ถ้าตามเกณฑ์ไม่มีอะไรต้องห่วงคะ ทานอาหารเยอะๆเลยคะ

น้ำหนักแม่ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ไม่ต้องห่วงค่ะ บางทีที่เราทานไปอาจจะลงลูกอย่างเดียวค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันค่ะ บ้านนี้แพ้ท้องกินอะไรแทบไม่ได้ตอน15วีคไปซาวด์มาน้องน้ำหนักขึ้นไปไวมากเลยค่ะ

4เดือนกว่า ตัวเท่าเม็ดถั่วเองค่ะ นน จะไปขึ้นเยอะช่วงไตรมาสสุดท้ายค่ะ

TapFluencer

ปกติค่ะ บ้านนี้จะ 22w นน ก็ยังไม่ขึ้นค่ะ ลูก นน ปกติค่ะ