41 ตอบกลับ

VIP Member

ขอบคุณ​สำหรับ​ข้อมูล​นะคะทุกคน ที่ถ่ายข้างกล่องมาคือ ถ้าขีดบนมันเข้มกว่าขีดล่างแสดงว่าท้อง แต่นี่ ขีดล่างมันเข้มกว่าขีดบนค่ะเลยสงสัย เพราะดูจากแม่ๆท่านอื่น ขีดบนเข้มขีดล่างจางบ้างคะ เลยสงสัย ยังไงก็ขอบคุณ​สำหรับคำตอบนะคะ

อย่าไปเครียด​กับ​พวกคนเหล่านั้นนะคะ ยังไง​ก็​ดู​แลรักษา​สุขภาพ​ด้วย มีอีก1ชีวิตที่ต้องห่วงแล้ว❤️❤️

คำตอบมีอยู่ข้างกล่องก็น่าจะรู้นะค่ะจะตรวจเวลาไหนถ้ามันขึ้น 2 ขีดทุกอันก้อคือท้องค่ะจะเป็นแม่คนก้อหมั่นศึกษาให้มากๆๆนะค่ะเรื่องง่ายๆๆแค่นี้ยังไม่รู้แร้วจะเลี้ยงลูกยังไง🙄🙄

จะเอาละเอียดขนาดนั้น ถ้างั้นก็คงไม่ท้องหรอกค่ะ รอให้ขีดบนเข้มกว่าขีดล่างก่อนนะคะ ค่อยว่าท้อง ศึกษาเยอะๆค่ะ เกี่ยวกับการตั้งครรภ์

ยินด้วยนะคะตัวเอง ตอนเราตรวจก็คนละเวลาเหมือนกัน แต่ถ้าขึ้นสองขีดก็ท้องชัวร์ค้า 🤗🤗

ขอบคุณจ้าา 😊😊 ท้องแรกคะเลยกังวลนิดหน่อย มีคำถามในหัวเยอะมากคะ

ไม่ถ่ายกล่องมาว่าหนักแล้วนะ นี่ถ่ายกล่องมาด้วย หนักไปอีก 5555555

ข้างนอกกล่องในกล่อง เหมือน​กันคะ แต่ว่าที่ตรวจมันขึ้นไม่เหมือนข้างกล่องคะคุณ​แม่ เลยเกิดข้อสงสัย

สองขีดยังไงก็ท้องจ้า ๆม่ว่าจะตรวจอันละชม.ก็ท้องจ้าแม่

เอิ่มมันก็ต้องท้องแล้วแหละค่ะคุณแม่

ขอบคุณ​ค่ะ ❤️

อ่านดูข้างกล่องค่ะ คำตอบก็ชัดเจนนะ

ขอบคุณ​นะคะสำหรับ​ข้อมูล​

VIP Member

มีช่วยคอนเฟิร์มว่าท้องจ้า

ท้องชัวร์ค่ะดีใจด้วยค่ะ

ชัดขนาดนี้ ยินดีด้วยจ้า