14 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะ ติดเชื้อไปพบคุณหมอ อาจจะมีตกค้างข้างใน คุณหมอจะดึงออกมาให้ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 34วีคค่ะ หมอบอกเชื้อราค่ะ เป็นเยอะเหมือนกันค่ะ

ถ้ามีอาการคัน หรือตกขาวมีกลิ่นแรงด้วยแนะนำให้แม่ไปหาหมอนะคะ

VIP Member

ขอสอบถามหน่อยค่ะถ้าคันเฉยๆต้องไปหาหมอมัยค่ะยุไม่ได้เรยค่ะ

จะลองดูค่ะขอบคุนค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เยอะขนาดนี้ไม่มีอาการคันหรือแสบ

เป็นเชื้อราค่ะ ใช้ยาสอดคาเนสเทนได้ค่ะแฟนเป็นคุณหมอ

แม่บ้านนี้ตกขาวเยอะคะ แต่ไม่เป็นแบบนี้คะ 37+5 แล้วคะ

หมอบอกเป็นเรื่องปรกติคะ ตกขาวจะเยอะช่วงใกล้คลอด

ติดเชื้อ เชื้อราป่าวคะ คนท้องปกติจะไม่มีแบบนี้

ถ้าคัน มีกลิ่นและแสบต้องไปปรึกษาหมอนะแม่

เป็นคะ แต่ไม่เยอะขนาดนี้คะ ไม่คันไม่แสบ