26 ตอบกลับ

ตรวจอันแรกหลัง ปจด ขาดไป 10 วัน ดีใจมาก บอกเพื่อน เพื่อนถามตรวจกี่ครั้ง ประมาณว่า แน่ใจหรอ ตรวจครั้งเดียวอาจมีผิดพลาดก็ได้นะ เราเลยซื้อมาเพิ่มอีก 2 อัน หลังตรวจครั้งแรกรออีก 3 วันตรวจอีก และรออีก 3 วันตรวจอีกเป็นรอบที่ 3 เราอ่ะมั่นใจอยุ่แล้ว แต่ตัดปัญหาคนชอบถามว่าตรวจกี่ครั้ง แน่ใจเหรอ 😑

ตอนเราตรวจแรกๆก็เป็นเงาๆจางๆค่ะ แต่งมันจางแบบชัดกว่านี้ ก็เลยเว้นระยะไปอีกสักสัปดาห์ก็ตรวจอีกรอบ มันก็เข้มขึ้นมาหน่อย แล้วก็เว้นไปอีกสักพักแต่จำไม่ได้นะคะว่าเว้นนานแค่ไหน ชัดเจนทั้งสองขีดค่ะ ยังไงลองเว้นระยะแล้วลองตรวจใหม่ดูนะคะ

รอไปก่อนค่ะ บ้านนี้ขขาดไป2สัปดาห์เหมือนกันขีดเดียวเหมือนกันค่ะ พอรอไปอีก2สัปดาห์ก็ขึ้น2ขีดชัดขึ้น อีก2สัปดาห์ไปฝากครรภ์ สรุปบ้านนี้ทำตัวไม่ดีค่ะไปฝากครรภ์ช้าชะล่าใจ😂

มันเห็นขีดเดียว แต่ถ้าสองขีดจางแค่ไหนก็ท้อง ถ้าแม่ไม่แน่ใจไปตรวจที่โรงพยาบาลดีกว่าคะ

VIP Member

ขีดเดียวเเบบชัดเจนคือไม่ท้อง 2ขีดเเบบจางจางเเค่ไหนก็ท้องหรือเข้มก็ท้องจ้า

ลองอีกสักสองสามวัน คอยตรวจนะคะ ตอนนี้ทีเห็นคือขีดเดี่ยวอยุ่เลยคร้า

VIP Member

* เหมือนจะขึ้นแค่ขีดเดียวนะคะ อีกสักอาทิตย์นึงลองตรวจอีกทีค่ะ

ไม่น่าจะท้องนะคะ ไม่มันใจ รออีก1อาทิตย์ ตรวจใหม่ค่ะ

เราเห็นขีดเดียว...ยังไงลองไปเจาะเลือดดูดีกว่านะคะ/

เห็นแค่ขีดเดียวนะคะ ลองไปตรวจเลือดที่รพ ดีไหมคะ