20 ตอบกลับ

แบบนี้ไข่ยังไม่ตกค่ะ อย่างน้อยแล้วสีต้องเข้มเท่ากันสองเส้นค่ะ ค่อยตรวจเรื่อยๆนะคะ สู้ๆ ค่ะ แม่บ้านนี้ก็ตรวจวันตกไข่แบบนี้ เดือนแรกก็ติดเลย ตอนนี้ท้องแปดเดือนแล้วค่ะ

จัดเลยค่ะ13เว้น14อีกที15หรือจะxxทุกวันก็ได้ค่ะ ของเราตรวจเจอ2ขีดวันเดียวเราจัดแค่คืนเดียวติดเลยค่ะตอนนี้37+1แล้ว

ใช้แอพ Flo ดูค่ะแม่นยำเหมือนกัน ทางนี้ปล่อยเดือนแรกติดเลย นับไข่ตกจากแอพนี้แหละค่ะ

VIP Member

ที่ตรวจตกไข่แบบดิจิตัล จะชัดเจนกว่าค่ะ เราเคยใช้ทั้งแบบนี้และแบบดิจิตัล

มีลุ้นค่ะ แม่ลองตรวจฉี่แรกของวันดูนะคะ จะชัดเจนที่สุด

22 24 26 ทำการบ้านวันเว้นวัน คร่อมวันไข่ตกค่ะ

X หลังประจำเดือนวันแรก 14 วันค่ะ 23,24,25 หรือ 24,25

เพราะไข่จะตกหลังประจำเดือนวันแรกนับไป 14 วัน ประมาณนี้ค่ะ

คุณแม่ลองx ก่อนไข่ตกสัก สองสามวันนะคะ

มีลุ้นค่ะ แม่ ยินดี ล่วงหน้าค่ะ

เราว่าน่าจะท้องค่ะแม่ x เลย