7 ตอบกลับ

แม่ควรวางแผนการเดินทางนะคะ อายุครรภ์เยอะอาจคลอดตอนไหนก็ได้ ยิ่งถ้าหากมีความเสี่ยงด้วยยิ่งต้องระวังค่ะไม่ควรเดินทางไกล

ขอบคุณนะคะแม่🥰

น่าจะใกล้แล้วนะคะ ตอนเราท้องแรกก็แบบนี้ สักพักมีมูกเลือดออก ไปโรงบาลมดลูกเปิด5เซนแล้ว

แต่ถ้ายังไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูกเลือด ก็ยังไม่ต้องไปคะแม่ ช่วงนี้ไปไหนก็ระวังหน่อยนะคะ

ถี่ค่ะ เราปวดแบบนี้เลยตั้งแต่ตีหนึ่งของอีกวันจนถึงอีกวัน ก็คลอดเลยคลอดตอนตี1 พอดีด้วย

ปวดท้องค่ะ เริ่มแรกปวดเหมือนประจำเดือนธรรมดา ไม่ได้เจ็บมาก ปวดแล้วก็หยุดปวด ซักพักก็ปวดอีก ผ่านไปประมาณหนึ่ง ปวดแรงกว่าเดิม มีแค่ปวดท้องเลยแหละ เลยรีบไปโรงพยาบาล หมอตรวจช่องคลอดสรุป ช่องคลอดเปิดแล้ว3 เซน

ควรไป รพ ค่ะแม่ น่าจะใกล้คลอดแล้วค่ะ อายุครรภ์เยอะควรงดการเดินทางนะคะ

ขอบคุณนะคะแม่🥰

คุณแม่กี่วีคแล้วคะ

38+1ค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า

VIP Member

ควรไปรพ.ค่ะ