76 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ตอนท้อง34wเจ็บเหมือนมีอะไรอักเสบเลยค่ะ เจ็บถึงคลอดเลยค่ะ ตอนไปฝากครรภ์เลยถามหมอหมอบอกน้องตัวเริ่มโต น้องดันค่ะ ของเราเท้าน้องอยู่บริเวณนั่นพอดีเลยเจ็บมาก ตอนนี้เราคลอดแล้วน้องได้4เดือนแล้วจร้า สู้ๆน่ะค่ะคุณแม่

VIP Member

เคยเป็นตอนท้องเหมือนกันค่ะ อยู่เฉยๆ ก็เจ็บ หายใจก็ยิ่งเจ็บ เป็นนานอยู่หลายเดือนค่ะ เคยถามคุณหมอ ว่าเกิดจากขนาดลูกโต จนอาจไปเบียดบกระดูกอ่อน วิธีแก้ยาก รอคลอดค่ะ ต้อไปก็จะหายได้เอง

เจ็บเหมือนกันค่ะ วันหมอนัดถามคุนหมอหมอบอกเด้กขยายตัวแล้วรกมันก้ขยับไป ถ้าทนไม่ไหวหรือเจบมากๆ หมอบอกกินพาราได้เลย 32w

เจ็บเหมือนกันค่ะ ตอนแรกเจ็บแค่ช่วงนอนตะแคงขวานานๆ ตอนนี้เจ็บแทบจะตลอดเวลา ถามหมอแล้วหมอบอกปกติค่ะ จะเป็นจนคลอด

ถ้ากินเยอะมันจะเจ็บจุกลิ่นปี่จ้า เราก้เคยเป็นก้เลยลองถามหมอ หมอก้บอกอย่ากินเยอะ กินทีล่ะนิดหลายๆรอบเอา

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พึ่งเจ็บเมื่อคืนนี้ตอนนั่งทำกับข้าว เป็นเพราะว่าเรานั่งนานไปหรือเปล่า..ไม่แน่ใจ

เจ้บเหมือนกันค้ะ เจ้บแบบจุกๆ กินก้กินได้น้อย เพราะถ้ายิ่งกินเยอะ ยิ่งเจ้บยิ่งจุกค้ะ

เจ็บเหมือนกันค่ะ ช่วงนี้เป็นแสบๆด้วยทรมาณสุดๆ อดทนนะคะคุณแม่ คลอดแล้วเดี๋ยวก็หายจ้า

มี2สาเหตุค่ะ กรดไหลย้อน กับท้องจะขยายอีกค่ะ พอดีเป็นเหมือนกัน คุณหมอบอกท้องจะขยายค่ะ

บ้านนี้เจ้บเกือบทุกครั้งที่ท้องอข็งเลยค่ะเจ้บมากกก ตอนนี้33+6วีคแล้วยิ่งเป้นบ่อนค่ะ