5 ตอบกลับ

จริงๆ ควรไปตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์แล้วนะคะ เพราะหมอจะให้ยามากิน เรากินยาเยอะเท่าไหร่ จะดีกับลูกมากเท่านั้น เราฝากครรภ์เร็วก้ดีกับลูกด้วยค่ะ

ครรภ์เท่ากันเรยค่ะ บ้านนี้เป็นค่ะ แต่ไม่เยอะ กินข้าวไม่ลงค่ะกินแต่ก๋วยเตี่ยวค่ะ มีเงียนหัวยุ่นิดๆค่ะ

แม่รีบไปฝากครรภ์เถอะค่ะจะได้มียามากินบำรุงลูกในครรภ์แล้วบอกอาการให้หมอเขารู้ด้วยว่ามีน้ำใสๆไหลออก

12 สัปดาห์ ควรฝากครรภ์ได้แล้วค่ะแม่ จะได้ยาบำรุงมากอน ช่วยเรื่อแพ้ท้องได้นะคะ

ควรฝากครรภ์ตั้งเเต่1เดือนเเล้ว จะได้ยามาบำรุง