10 ตอบกลับ

มีประโยชน์มากค่ะแม่ ที่สำคัญเป็นผลไม้ที่น้ำตาลน้อย บ้านนี้น้ำตาลขึ้นต้องคุมอาหารคุณหมอก็แนะนำให้กินแก้วมังกรค่ะ ประโยชน์ของแก้วมังกรลองอ่านดูค่ะ https://th.theasianparent.com/ประโยชน์ของแก้วมังกรกับคนท้อง/web-view?utm_source=search&utm_medium=app

ใช่ค่ะแม่ช่วงนี้ราคาถูกมาก3 กิโล100 4กิโล100ก็มีค่ะ

แม่บ้านนี้เป็นคนไม่ชอบกินแก้วมังกรมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว พอท้องแล้วกินแก้วมังกร ถ่ายคล่องถ่ายทุกวันเลย แก้วมังกรมีเม็ดเหมือนเม็ดแมงลักอ่ะค่ะเราคิดแบบนั้นตอนแรกที่กิน

ทานวันล่ะ 1ลูกพอค่ะ ช่วยในการขับถ่ายได้ดี และยังช่วยลดน้ำตาลได้ด้วยนะค่ะ แต่ทั้งนี้กะควรสลับกับผลไม้ชนิดอื่นบ้างอย่าทานแบบเด่วช้ำๆกันนานเกินค่ะ

ขอบคุณ​จ้าแม่

เห็นหลายๆคนทานกันวันละลูกค่ะ แต่บ้านนี้ไม่ชอบเหมือนกันจ้า มันหาอร่อยๆยากอ่ะ

ขอบคุณสำหรับทริคให้การเลือกนะค้าาา

แก้ท้องผูกได้ดีด้วยนะคะแม่ บ้านนี้ท้องผูกทีไรต้องหาแก้วมังกรทุกที

ขอบคุณ​คะแม่

มีประโยชน์มากค่ะ ต้านความพิการในทานกได้ด้วย ลองหาข้อมูลในGoogle ดูนะคะ

ขอบคุณ​คะแม่

ทานวันละลูกดีมากเลยค่ะ ถ่ายสะดวกแก้ท้องผูกได้ดีมากๆ

อร่อยค่ะ บ้านนี้ทานวันละ1ลูก ช่วยขับถ่ายดีด้วยค่ะ

มีประโยชน์ค่ะ แต่แค่วันละลูกพอนะคะคุณแม่😊

มีประโยชน์กับแม่ท้องมากค่ะบ้านนี้ชอบมากค่ะ

ค่ะอร่อยมากๆๆ🤗