ข้อมูลในแอพเป็นภาษาอังกฤษ

แก้ยังไงคะ ข้อมูลต่างๆที่แจ้งพัฒนาการ หัวข้อข้อมูลที่เราต้องกรอก หรืออ่านมันเป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งเราอ่านไม่ออกแปลไม่ได้ มีวิธีแก้ไหมคะ 🥹🫶🏻

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

สวัสดีค่ะ คุณแม่สามารถเปลี่ยนภาษาอังกฤษ เป็นภาษาไทย โดยขั้นตอนต่อไปนี้ได้เลยค่ะ 1. คลิกที่รูปโปรไฟล์ของคุณ 2. เลือก EDIT PROFILE 3. ไปที่ Country เลือก Thailand 4. ไปที่ Select Language เลือกภาษาไทย 5. กดปุ่ม SAVE ตรงมุมบน ขวามือ 6. เลือก YES ​ หากแอปฯ ยังคงเป็นภาษาอังกฤษรบกวนคุณแม่ Log out และ Log in ใหม่อีกครั้ง จะทำให้ข้อมูลต่าง ๆ ขึ้นเป็นภาษาไทยค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

กดที่รุปโปร์ของแม่ก่อนเรยนะ ล่ะก้เลื่อนลงดูตามภาพเปรียบเทียบเรยนะ

Post reply image