95 ตอบกลับ

น้ำลูกพรุน กับโยเกิร์ตสูตรไม่มีน้ำตาลค่ะ กินต่อเนื่องสักสองสามวัน อึไม่แข็งตัวด้วย

กินน้ำมันมะพร้าววันละ 1 ช้อนโต๊ะ ผสมนมหรืออาหารก็ได้ ช่วยขับถ่ายง่ายขึ้นค่ะ

ตื่นเช้ามาดื่มน้ำ1แก้วก่อนอาหารก็ช่วยได้ค่ะ ผลไม้ ตามที่แม่ๆแนะนำเลยค่ะ

บ้านนี่ทานส้มค่า วันนึงไม่เกิน 2 ลูก ตื่นมาดื่มน้ำครึ่งลิตร ช่วยได้ดีค่า

แก้วมังกรค่ะ รสชาติไม่หวานกินแล้วถ่ายง่ายค่ะะ หรือไม่ก็มะละกอสุกค่ะ

เเรกๆไม่เป็นค่ะ ตอนนี้13weeksท้องผูกบ่อยค่ะ กินมะละกอก็ช่วยไม่ได้เลยค่ะ

บ้านนี้กินนมจืดของเมจิค่ะ เพราะกินพวกผลไม้แล้วบางทีไม่ได้ผล

มะนาว1ลูก ผสมน้ำอุ่น1แก้ว ดื่มตอนเช้าหลังตื่นนอนค่ะ ช่วยได้☺️

กีวี่ วันละ 2-4 ลูกค่ะแม่ ทานแล้วถ่ายคล่องกว่าตอนไม่ท้องอีกจ้า

ส้ม นมเปรี้ยว โยเกิร์ต แล้วพวกผักต่างๆคะดื่มน้ำเยอะๆด้วยคะ