ยิ่งท้องยิ่งขยัน?

เเม่ๆบ้านไหนเป็นบ้างคะตอนนี้ตั้งครรภ์​ได้35w5d​คุณ​เเม่อายุ23ปี​ พ่อกับเเม่หาเงินตัวเป็นเกลียวเลยคะ​ พ่อเปิดอู่ซ้อมรถ​ ส่วนเราขายของพึ่งมาหยุดขายตอนช่วงโควิด​ เเต่อยากหางานอย่างอื่นทำ​ ที่บ้านมีมะม่วงหิมพานต์​ก็อยากออกไปเก็บเเต่ก็ทำไม่ได้เพราะว่า​ท้องใหญ่​เดินก้มลำบาก​ จะทำเฉพาะ​ช่วงที่สามีว่างไม่มีงานจะได้ช่วยกันเก็บ​ อากาศ​ประเทศไทย​ก็ร้อน? สามีไม่ค่อยชอบให้เราทำอะไรเลยเพราะว่าท้องโต​ เเต่เราไม่อยากอยู่เฉยๆเลยอยากหาอะไรทำ​ อยากมีรายได้แต่ก็มีเเค่งานที่ต้องตากแดด​ ก้ม​ เดิน​ เเต่ก็อยากทำแม่ๆบ้านไหนเป็นเหมือนกัน​บ้างคะ

1 ตอบกลับ

Super Mum

ขยันจริง พักบ้างก็ดีนะคะแม่ เป็นไรไปจะลำบาก ท้องโตมากแล้ว

ขอบคุณ​คะ☺️