23 ตอบกลับ

ซาวด์ทางช่องคลอด จะเห็นได้ง่ายค่ะ บางคน 5-6 สัปดาห์ก็เห็นแล้วจ้า แต่ถ้าทางหน้าท้อง จะเห็นยากกว่าค่ะ อาจจะต้องรอสัก 7-8 สัปดาห์จ้า ทั้งนี้เป็นไปได้ว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยกว่าที่นับ เพราะไข่อาจจะตกช้ากว่ากำหนด ตัวอ่อนยังเล็กมากอยู่ จึงยังไม่พบ ก็เป็นได้ค่ะ ส่วนเรื่องของราคา แต่ละที่ราคาต่างกันนะคะ แนะนำให้โทรถามที่ๆเราสนใจจะไปเลยจ้า

5 วีค6วัน เจอค่า ซาวทางช่องคลอดนะ ราคาซาวแต่ละที่ไม่เท่ากันลองถามคลินิค/รพ.ที่จะตรวจก่อนก็ได้ค่ะ เราไปซาวหลายที่มาก ราคาไม่เท่ากันเลยค่ะ แต่รวมๆคือไม่เกิน 1,000 ส่วนรพ.ฟรีค่ะ (เราใช้สิทธิ ขรก.นะ)

ซาวด์รอบแรก5week เห็นแค่ถุงไข่แดง รอบสอง9w5d เห็นน้องแล้วค่ะ แขนขาขยับไปมา เราฝากเอกชน ราคาเฉพาะซาวด์1,500 ถ้าคลินิกข้างนอกน่าจะประมาณ500 ค่ะ

ศิริราชคลีนิกนอกเวลาซาวช่องคลอด650ซาวทางหน้าท้อง200 ไม่รวมค่าเเพทย์ค่ะ

บ้านนี้หมอซาวให้ตอน14weekไม่เสียตังฝากรพ.รัฐใช้สิท30บาทค่ั

ตอนท้อง5เดือนค่ะ510ร่วมทั้งฉีดยาด้วย ที่รพบ ค่ะ

600-1200 บาท ค่ะ. เราซาวคลีนิคแล้วแต่อายุครรภ์ค่ะ

10 วีกค่ะ เจอน้องง ค่าซาวประมาณ 500บาทคะ

บ้านนี้7wหมอซาวด์ตอนฝากครรภ์เลยค่ะ

6-7วีคก็เหนแล้วค่ะ ซาวคลินิก 500฿