2 ตอบกลับ

ต้องแจ้งหมอที่ฝากครรภ์ค่ะแม่ของเราก็คล้ายๆ แบบนี้ทำ mri ฉีดสี ดูนิ่วกระเพาะปัสสาวะไม่คิดว่าตัวเองจะท้องเพราะประจำเดือนพึ่งหมดไปได้ 1 อาทิตย์ ก็ไปตรวจช่วงต้นเดือนพอสิ้นเดือนประจำเดือนมาช้าไป 2 วันพอตรวจก็ปรากฏว่า 2 ขีดค่ะ แต่ของเรายังโชคดีที่หมอบอกว่าตอนนั้นยังไม่เห็นถุงตั้งครรภ์แต่เราก็ไม่ค่อยสบายใจเลยแจ้งหมอไว้พอช่วงตรวจดาวน์ซินโดรมก็ตรวจ nipt ไปเลยค่ะเพื่อความสบายใจดูความผิดปกติด้านอื่นๆ ด้วยอย่าพึ่งกังวลนะคะแม่ทำใจให้สบายน้องอาจจะปฏิสนธิช้าก็ได้ อาจจะหลังช่วงเราเอ็กซ์เรย์ปอดก็ได้ค่ะแม่

แจ้งหมอที่ฝากครรภ์ค่ะแม่ ให้หมอตรวจเช็คให้ค่ะ