4 ตอบกลับ

ไม่เป็นไรค่ะ เราเป็นโควิดตอนท้องได้9week แต่ห้ามทานยาอะไรที่มีผลกับคนท้องนะคะ เรากินแค่ยาพารากับสเปรย์พ้นคอค่ะ ถ้าอาการไม่ดีสามารถไปรพ.ได้ เพราะเราไม่รู้ว่าจะรุนแรงแค่ใหน

เราเพิ่งจรวจเจอวันนี้ กำลังเครียดเลยค่ะ ไม่รู้ว่าตัวเองกินยาอะไรได้บ้าง มีอาการไอ เจ็บคอ มีน้ำมูกนิดหน่อย อายุครรภ์17w เดือนใกล้เคียงเจ้าของโพสต์เลยค่ะ

บ้านนี้ก็เจอเหมือนกันค่ะ ตอนนีอายุครรภ์ 17w ไปหาหมอมาได้พารา กับยาลดน้ำมูก ยาแก้ไอมา แอบกังวลเลยรีบไป รพ.

เป็นเหมือนกันคะ 17วีค มีอาการปวดหัวเจ็บคอ ไอ ยังไม่กล้ากินยาเลยคะ กังวลมากๆ