34 ตอบกลับ

ตอนแรกเราก็งงว่าเอนฟาแล็ค สีทองคืออะไร สีเงินคืออะไร ตอนนี้เราเข้าใจแล้ว

คือยังไงค่ะแม่

ถ้าเน้นที่สารอาหารเลือกเอนฟาแล็ค สูตร1 สีทองเลยจ้า แต่ราคาจะแพงกว่าสีเงิน

เอนฟาแล็ค กล่องสีต่าง ๆ จะต่างกันที่ช่วงวัยของเด็กค่ะ

เอนฟาแล็ค smart+ สีเงิน กับ เอนฟาแล็ค เอพลัส สีทอง ต่างกันที่สารอาหารค่ะ

เอนฟาแล็ค สูตร1 สีทอง จะมีความเข้มข้นมากกว่า สารอาหารเยอะกว่าค่ะ

แล้วให้ลูกกินเอนฟาแล็คสีทอง ลูกถ่ายเป็นปกติไหม

ถ่ายปกติค่ะ..แต่เด็กแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันยังไงแม่ก็ลองเลือกดูอีกทีนะคะ

เอนฟาแล็ค สูตร1 สีทอง กับสีเงินต่างกันที่สารอาหารค่ะ

สารอาหารต่างกัน สีทองจะมี MFGM และสารอาหารอื่น ๆ เยอะกว่า

เอาง่ายๆคะสีทองสารอาหารเยอะกว่าแพงกว่าสีน้ำเงินคะ

สีม่วง จะลดท้องอืดด้วยคะแพงกว่าสีทอง ตัวเจนเทิลแคร์