14 ตอบกลับ

ถ้าเคยฉีดบากทะยัก ไม่เกิน 5 ปี ไม่ต้องฉีดอีกค่ะ แต่ถ้าเกิด 5 ปี ต้องฉีดกระตุ้น 1 เข็ม ถ้าเกิน 10 ปี ต้องฉีดใหม่ครบหมด แล้วจะมีฉีดไข้หวัดใหญ่อันนี้เราจำไม่ค่อยได้ว่าฉีดได้ช่วงไหนบ้าง แต่จำได้ว่าเราฉัดประมาณ 22 วีคค่ะ

ของเราฝากคลีนิคได้ฉีดบาดทะยักครบ 2 เข็มแล้ว พอถามหาวัคซีนไข้หวัดใหญ่หมอบอกไปฉีดที่โรงพยาบาลได้เพราะฉีดฟรี อ่ะแล้วไม่บอกแต่แรกล่ะหมอออ😑

VIP Member

ของเราฉีดครั้งแรกตอนฝากท้องตะ ครั้งที่ 2 (ถ้าจำไม่ผิด) เมื่อตอน 5-6 เดือนคะ และหมอก็นัดฉีดครั้งสุดท้ายหลังคลอดคะ

ท้อง2 ห่าง1.8ปี ฉีดบาทยัคกระตุ้น1เข็มตั้งแต่แรกฝาก ท้องได้6เดือนฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่รพ.รัฐคะ

ของเราฉีดบาดทะยักเข็มที่ 2 แล้วค่ะ //20 สัปดาห์ ส่วนวัคซีนอื่นๆไม่เห็นมีเลย

ถ้าคุณแม่มีประวัติฉีดบาดทะยักในระยะเวลา10ปีก็ไม่จำเป็นต้องฉีดวัคซีนค่ะ

ขอบคุณคร่า

ของแม่เข็มเดียวเองไม่เห็นหมอบอกถึงวัคซีนไข้หวัดใหญ่เลยค่ะ

เรา 6 เดือน ฉีดวัคซีนไป2เข็มแล้วค่ะ วันเสาร์นัดฉีดไข้หวัดใหญ่

นี่ยังไมาได้ฉีดอะไรเลยมีแต่เจาะออก555

ฉีดบาดทะยักกับไข้หวัดใหญ่ค่ะปวดมากๆมาย

ขอบคุณนะค่ะตอนนี้ก็ยังมีไข้อยู่

เราฉีดวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ค่ะ