62 ตอบกลับ

เสี่ยงมากเลยค่ะไม่ควรเกิน35

เสี่ยงค่ะ. ไม่เกิน35น่ะค้ะ

อายุ 37 ค่ะตอนนี้ 9 วีคค่ะ

ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ

เสี่ยงยุนะค้ะ

เสี่ยงคะ

ถ้าพูดถึงความเสี่ยงมีแน่นอนค่ะ แต่ไม่ต้องกังวลไป อย่าเครียด พบหมอทุกครั้งดูแลตัวเองดีๆ กินของมีประโยชน์ ตัวเราเองอายุ38 รู้ตัวว่าท้องก็6เดือนแล้ว ทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากพบหมอตามปกติ เดือนหน้าคลอด ตอนนี้รอลุ้นอย่างเดียว

ทุกการตั้งครรภ์มีความเสี่ยงค่ะ หากคุณแม่จะตั้งท้อง ปรึกษาคุณหมอ ให้อยู่ในการดูแลของหมอดีกว่าค่ะ

VIP Member

เสี่ยงอยู่ค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองด้วยค่ะ

ถ้าคุณแม่ไม่เครียด ดูแลสุขภาพร่างกายและจิตใจของตัวเองได้ดี ก็แทบไม่มีปัญหาจ้า คุณแม่เราตั้งท้องเราเป็นท้องที่ส่าม ตอนนั้นท่านอายุสี่สิบกว่า มีรังไข่ข้างเดียวด้วย (อีกข้างตัดไปแล้วเพราะเป็นซีสต์ค่ะ) แต่ทุกอย่างผ่านมาได้ด้วยดี ปลอดภัยและแข็งแรงทั้งแม่ลูกตลอดการตั้งครรภ์จ้า