20 ตอบกลับ

ทนคะบ้านนี้เจ็บป่วยปวดหัวรึอะไรก็ทนคะ ไม่ทานยา แต่ถ้าอาการที่ร้ายแรงไม่สามารถทนได้หรือทนแล้วไม่หายไม่ทุเราลงก็ไปหาหมอก่อนนะคะ ไม่แนะนำให้หายามาทานเอง

ตอนเราท้อง เราปวดฟันมากเลย ทนแทบจะไม่ไหว ทานยาก็ไม่หายอีก ทรมานใจมากๆเลยค่ะ พอดีน้องหลุดออกมาซะก่อนตอน 12week เราก็เลยรีบไปทำฟัน แล้วปล่อยมีน้องใหม่ จะบอกว่าปวดฟันมันแย่มากๆเลยค่ะ

บ้านนี้ถอนค่ะไปถอนตอน7เดือน2อาทิตตอนเเรกหมไม่ทำให้เเต่คือปวดไม่ไหวเลยค่ะตอนนี้8เดือน5วันแล้วโล่งสบายเลยค่ะ

พาราคะ ถ้าทนไม่ได้จริง ๆ ถ้ายังรับไหวบ้วนปาก เปลี่ยนยาสีฟัน อยู่ ๆ ก็หายไปเองคะ

อมน้ำเกลือบ่อยๆช่วยได้ค่ะ เอาเกลือปรุงอาหารผสมน้ำอุ่นค่ะแบบเค็มๆค่ะ

VIP Member

ถอนได้อยู่นะค่ะ แม่บ้านนี้ถอนล่าสุดตั้งครรภ์6เดือนค่ะ หมอให้ถอนค่ะ

ลองใช้ผ้าแช่น้ำอุ่น แล้วมาประคบข้างที่ปวดดูนะคะ ช่วยบรรเทาได้คะ

ไปหาหมอฟันตรวจสุขภาพฟันเลยค่ะ คุณแม่ไตรมาส 2 ยังหาหมอฟันได้อยู่

หาหมอได้นะคะไตรมาส2 ลองปรึกษาหมอฟันดูค่ะ

พาราปลอดภัยสุดค่ะ อย่างอื่นไม่แนะนำ

ไม่ได้กินเลยค่ะ อดทนไว้ค่ะคุณแม่