21 ตอบกลับ

VIP Member

มันมีหลายปัจจัยที่ทำให้ท้องค่ะแม่ ไม่ใช่ไม่ป้องกันแล้วจะติดเลย บางคนขนาดนับวันไข่ตกเป๊ะ ๆ แล้วยังไม่ท้องเลยค่ะ มันมีปัจจัยเรื่องร่างกาย สุขภาพของทั้งสองฝ่ายด้วย ยังไงลองนับวันไข่ตกดูอีกซัก 2-3 เดือนก็ได้ค่ะ ถ้ายังไม่ท้องก็ไปปรึกษาหมอให้ตรวจว่าเราเข้าข่ายมียุตรยากมั้ย

แต่งงานมา3ปีพึ่งท้อง 8สัปดาห์เลย ใช้วิธีนับวันประจำเดือนมา ให้จำวันแรกที่มาแล้วลองดูเดือนถัดไปว่ามาวันไหน แล้วนัดดูกว่ากี่วันต่อประจำเดือนมา

บ้านนี้หลังจากคนแรกฝังยา3ปี กินต่ออีก10เดือน ปล่อยเดือนเดียวน้องมาเลยคะ ตอนนี้19wแล้ว (เดือนที่ปล่อยแม่มีกิจกรรมเกือบทุกวันคะ) ได้ผลเกินคาด😂

บ้าน​นี้​หยุด​ยาไป 5-6เดือนค่ะกว่าน้องจะมาค่ะ เป็น​กำ​ลัง​ใจให้นะคะ เดี๋ยว​น้องก็มาค่ะ ถ้า 6 เดือน​น้อง​ไม่​มาลองปรึกษา​หมอ​ดูนะคะ

นี้กะพึ่งเลิกค่ะคุณแม่ต้องรู้วันไข่ตก ถึงจะทำการบ้านถูกค่ะ บ้านนี้มีมูกใสมูกไข่ตกทำการบ้านเรียบร้อย

เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้​หยุด​ยา 4-5เดือน​ค่ะน้องถึงมา ลองไปตรวจสุขภาพ​ดูก็ได้​นะคะถ้าคุณ​แม่กังวล

นี่เป็นปีค่ะ ที่ไม่ได้คุม ถึงเวลาเดียวก็มาเองค่ะ ตอนนี้สองเดือนกว่าแล้ว

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-113181)

ลองใช้แอพ Flo ดูนะคะ นับวันไข่ตกแม่นดีค่ะ เราท้องเพราะแอพนี้เลย

บ้านนี้รอมา6เดือนยังไม่มาเหมือนกันค่ะ สู้ๆต่อไปนะค่ะ✌✌✌