40 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ของเราก็ตั้งครรภ์ได้8สัปดาห์ ยังไม่ทันฝากท้อง วันนี้เป็นเลือดสีน้ำตาลแบบจางๆออกมาแต่ไม่มากค่ะ กังวลใจเหมือนกันค่ะ คนแก่ที่บ้านว่าเลือดล้างหน้าเด็กเพราะเราเคยแท้งคุกคาม

ขอบคุณคอมเม้นกำลังใจจากแม่ๆทุกคนน่ะค่ะ คุณแม่เสียใจกับเหตุการนี้มากค่ะ คือ แม่มาหาหมอไม่ทันทำให้ คุณหมอรักษาน้องไว้ไม่ได้ คุณแม่ต้องขูดมดลูก..😭😭😭👼

มีแฟนของเพื่อนสามี ท้องได้ประมาณ 2 เดือน มีเลือดออก 2-3 วัน เหมือนกัน ไม่ได้ไปหาหมอ สุดท้ายแท้ง ต้องขูดมดลูกค่ะ ถ้ามีเลือดออกติดหน่อยก็ต้องไปหาหมอค่ะ

ส่วนตัวเราเพิ่งมาฝากตอน11สัปดาห์3วันตั้งใจจะฝากช่วงเเรกๆ เเต่ติดอยู่ที่พัทลุงพอเปิดเมืองสงขลาก็รีบกลับมาฝากเลยคะ ลูกเราเเข็งเเรงดีคะ

รีบไปฝากนะค่ะแม่ หมอจะได้ให้ยาบำรุงมาทาน ส่วนเลือดออกให้รีบหาหมอนะค่ะอาจเสี่ยงภาวะแท้งคุกคามค่ะ

VIP Member

ทังที่ดีริบไปฝากเลยค่ะจะได้คำแน่นำจากหมอท้องอ่อนๆ มันอันตรายเสี่ยงต่อลูกกับแม่ค่ะ

หาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือด

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-60708)

เสี่ยงแท้งคุกคามคะ เพราะแม่ท้องไม่ควรมีเลือดออก จะเยอะหรือน้อยก็ตาม

สู้ๆนะคะ รักษาร่างกายให้แข็งแรง จะได้มีน้องใหม่เร็วๆคะ เป็นกำลังใจให้คะ

ขอให้น้องมาเกิดใหม่เร็วๆนะคะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะ เพราะเราก็เคยเป็นเเบบนี้เเล้วก็เสียน้องไป😢