สามีรำคาญ สามีมีคนใหม่

เรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนที่เรายังไม่ท้องอะไรๆก็ดีไปหมดตามใจเราทุกอย่างอยากได้อะไรก็ได้อยากทำอะไรก็ทำไม่เคยด่าไม่เคยว่า แล้วสัญญากับเราว่าจะไม่มีใคร จะมีแค่เราคนเดียวแต่ผลปรากฏว่าพอเราท้อง มีอะไรก็บอกกับเราว่า รักลูกรักเมียจะมีแค่ลูกกับเมียเท่านั้น พอท้องโตมากขึ้นเป็นเวลาระยะ 7-8 เดือนสามี ได้พูดจา ทำร้ายจิตใจ ผลสุดท้าย ก็ได้พูดความจริงกับเราว่า เขาต้องการที่จะคุยที่จะคบกับผู้หญิงคนอื่นแต่ผู้หญิงคนนั้นเขามีครอบครัวอยู่แล้วมีลูกมีผัว เราก็ไม่เข้าใจสามีของเราเหมือนกันว่าทำไมต้องไปกินน้ำใต้ศอกเขาทั้งๆที่ตัวเองก็มีครอบครัวอยู่เหมือนกันมีลูกมีเมียแต่กลับไม่ใส่ใจ กลับหันไปหาผู้หญิงคนนั้น จนเราคิดว่าเราไม่ดีพอสำหรับเขาหรอหรือเราทำอะไรไม่ดีสำหรับเขาหรอเรากับลูกเธอไม่ได้มีความสำคัญอะไรกับเขาเลย จากครอบครัวที่มีความสุขกับกลายเป็นครอบครัวที่ไม่มีอะไรเลย ไม่มีแม้แต่กระทั่งความรัก ลองโทรไปหาก็บอกว่ารำคาญ เขาบอกว่าเขาอยากอยู่เงียบๆ ทั้งๆที่เรา ก็อยากให้เขาใส่ใจเราบ้างเพราะว่าเราไม่ได้มีใครเหมือนเขาเรามีแค่เขาคนเดียว แถมยังมีการส่งรูปคุยแชทวีดีโอคอลมาให้เราดูมาเยอะเราทำให้เราเสียใจมาก เขาไปโกหกกับผู้หญิงคนอื่นว่าเขาเลิกกับเราไปแล้ว แล้วเขาก็ได้บอกกับเราว่าเราเลิกกันดีกว่า เขาบอกว่าเขาอยากอยู่คนเดียว เขาจะไม่กลับมาหาลูกเมียอีก ทำให้เราเสียใจมาก จนไม่สามารถที่จะพูดอะไรได้อีก

145 ตอบกลับ

ไม่ใช่คุณไม่ดีพอหรอกค่ะผู้ชายมันไม่รักดีเองตางหาย คุณทำหน้าที่แม่ให้ดีที่สุดคิดถึงลูกในท้องเยอะๆนะค่ะ เราขอเป็นกำลังใจให้คะ

กำลังเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันค่ะ มันทำใจยากนะคะที่จะปล่อยเขาไป ยิ่งมีลูกด้วยกันมันยิ่งยาก แต่ก็สู้ๆนะคะ☺☺ (บอกตัวเองด้วย)

สุ้นะคะพอคลอดแล้วเดวเราก้อมีทางออกความสุขของเราคือลูกค่ะผช.แบบนี้ปล่อยเขาเถอะค่ะคลอดแล้วเริ่มใหม่ไปกับลูก

สู้เพื่อลูกนะคะ คนไร้ความรับผิดชอบ รักแต่ตัวเอง อย่าไปเอามาเป็นพ่อของลูกเลยคะ เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวก็ได้คะ

เขาไปตกนรกต่างหากจ้าอย่าคิดมากนะค่ะ เราต่างหากที่จะมีความสุขในวันข้างหน้ามีลูกที่น่ารัก สู้สู้นะค่ะ

VIP Member

ปล่อยค่ะเราเอาลูกเราพอแบบนี้เขาเรียกคนมักมากค่ะใหม่ๆก็ดีหมดหายากค่ะคนที่จะเอาครอบครัวจริงๆๆๆๆๆ

VIP Member

สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้ สนใจแค่ลูกเถอะค่ะ สั่งวันเราจะเข็มแข็งเองว่าไม่มีเขาเราก็อยู่ได้

VIP Member

สู้ๆนะค่ะ เราก้เป้นเหมือนกันช่วงตอนท้องจับได้บ่อยมากว่าแฟนมีคนอื่น เป้นกำลังใจให้นะค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะค่ะพลาดแล้วลุกขึ้นใหม่ให้เปนบทเรียน รักตัวเองมากๆกลับบ้านหาพ่อแม่ค่ะสู้ๆ

ถ้าลูกคลอดออกมาให้บอกลูกไปว่า..พ่อตายแร้วอย่าไปสนใจเลยกับผู้ชายห่วยๆแบบนี้